Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Vibra มาใส่ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Vibra มาใส่ดีไหม

คือตอนนี้ผมใช้ onboard อยู่อะคับ เป็นชิปของ c-media รุ่น cm6501
    แล้วประกอบกับว่าตอนนี้ผมอยากได้ซาวการ์ดอยู่พอดี และมีคนมาเสนอขาย creative vibra
    ในราคา 300 อ่าคับ ทีนี้ผมถามเ้ค้าว่ามันจะดีกว่า onboard ของผมหรือไม่ เค้าตอบว่าดีกว่า
    เลยมาลองถามพี่ๆในนี้ดูว่า มันจะดีกว่าเดิมไหมคับ แล้วราคานี้ถือว่าแพงไปหรือไม่
    ของมือ2 นะคับ :lol:

ไม่แพง ซื้อได้เลย

Comment

แล้วมันจะดีกว่าออนบอร์ดแค่ไหนคับ

Comment

300 สำหรับผมมันคุ้มครับ
        แล้วสำหรับคุณ 300 บาทมีค่ามากแค่ไหน...(ผมไม่รู้)
        ถ้าว่ากันเรื่องเสียงมันจะแน่นขึ้นครับดูมีพลังมากขึ้น ถ้าเรื่องรายละเอียดเสียงสูสีกันครับไม่ค่อยต่าง

Comment

300 สำหรับผมมันคุ้มครับ
          แล้วสำหรับคุณ 300 บาทมีค่ามากแค่ไหน...(ผมไม่รู้)
          ถ้าว่ากันเรื่องเสียงมันจะแน่นขึ้นครับดูมีพลังมากขึ้น ถ้าเรื่องรายละเอียดเสียงสูสีกันครับไม่ค่อยต่า
          ถ้าขยับขึั้นไปเล่นรุ่นสูงกว่านี้จะดีไหมคับ
          แต่ลำโพงผมมันปีองแป๊งอ่า sbs 370

Comment

แนะนำเปลี่ยนลำโพงดีกว่าครับถ้างั้นหนะ จะเห็นความแตกต่างเสียงเยอะกว่าครับ
            เพราะรุ่นใหญ่กว่านี้ก็ 500-2000+ นะ
            ที่ขายกันในบอร์ดมือสอง
            แนนำกระทู้นี้ตัวนี้เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=84801
            ถ้าผมไม่เพิ่งสอย T3030 มาผมเอาแล้ว
            หรือท่านจะมาอุปการะ T3030 ต่อผม 555555+

Comment

audigy vaulue ดีไหมคับ ถ้าเทียบกับ vibra อันไหนน่าเล่นกว่ากัน

Comment

audigy vaulue แน่นอนครับใช้อยู่ รายละเอียดเสียงดีกว่าเดิมเยอะมาก
                แต่ผมว่าเปลี่ยนลำโพงน่าจะชัดกว่านะครับตอนนี้อะ
                เพราะ sbs 370 มันยังไม่สุดนะผมว่า และก็จะเห็นความแตกต่างที่คุ้มค่ามากกว่าด้วยครับ

Comment

Audigy Value อีก เสียงครับ ดีกว่า Vibra แน่นอนครับ ผมเคยใช้มาทั้ง 2 ตัวเลยครับ ตอนนี้ Vibra พังไปหลายปีแล้ว แต่แผ่น Driver Vibra ยังอยู่

ที่เคย ตอนนี้ใช้ Audigy Value คีรับ

Comment

Creative SB Live! 5.1 SE sb0100 ถ้าหาได้ก็โอเคแล้วน้อง

Comment

ผมว่าหาลำโพงดี ๆ จะช่วยได้เยอะกว่านะ

ของผมซาวร์ออนบอร์ด แต่ลำโพงดี เสียงแจ่มเป็ด***น

Comment

ผมเคยใช้เมื่อ ประมาณ เกือบ 10 ปีมาแล้วครับ ตั้งแต่ใช้ Windows 98 และ Windows ME

จนมาถึง Windows XP มันไม่มี Driver รองรับ สมัยนั้นเลยขายต่อไปเลย มันไม่มี Driver ตรงๆ อ่ะครับ เลย ไม่แนะนำครับ ถ้าจะใช้กับ Windows XP ต้องไปใช้ Driver ของ รุ่นอื่น ซึ่ง ฟังก์ชั่น จะสู้กับใช้ Driver ของ Vibra 128 ตรงๆ ไม่ได้ครับ เสียง Midi เวลาเล่น Karaoke ก็มีเสียงขาดหายออกไม่ครบ (เมื่อก่อนผมใช้เล่น Midi Karaoke อยู่)

แต่ถ้ามาใช้กับ Windows 95/98/ME แล้วใช้ Driver Vibra 128 ตรงๆ เลย เสียงจะดีมากกว่า Onboard เพราะว่าสามารถปรับเสียง Bass และ เสียงแหลมได้ ตรง Volume

Comment

ผมว่ามันไมต่างขากออนบอร์ดเท่าไรเรยง่ะ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                            ผมว่ามันไมต่างขากออนบอร์ดเท่าไรเรยง่ะ
                            จริงครับ ถ้าเล่นบน XP มันก็ไม่ต่างอะไรกับ Onboard อ่ะครับ

แต่ถ้าเล่นกับ Windows 95/98/ME เสียงจะดีกว่า รวมทั้งเล่น Midi Karaoke ได้ดีกว่าครับ

Comment

แต่ผมไม่ชอบออนบอร์ดง่ะ เสียงรบกวนเยอะ(พอดีใส่หูฟัง)

Comment

Working...
                              X