Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัสกะจอคอมมีเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัสกะจอคอมมีเหรอครับ

พอดีจอเก่าพ่อผมเขาเอาไปซ่อมยังซื้อไม่ถึงปี ศูนย์บอกไวรัสเข้าจอ มันนมีด้วยเหรอครับ
    ไอ้เราก็ตบจนจอดับถ้าเป็นไวรัสจิงก็สงสารจอที่โดนตบ

เกิดมาผมก็เพิ่งรู้จากคุณนี่ละครับว่ามีแบบนี้ด้วย

Comment

พนักงานศูนย์ไหนเนี่ย มีไวรัสจอด้วย

Comment

ศูนย์ไหนหว่าที่ตอบมาติ๊งต๊องแบบนี้

Comment

กำ
          พนักงาน แมร่ง โง่ จิง

Comment

ซ่อมไม่ได้ก็ดูหน้าแล้วอ้างมั่ว ๅ ไปแค่นี๊น เจอบ่อยหลายศูนย์

Comment

it บางแคอ่ะ ผมยังงงๆอยู่เลย อดไม่ได้ต้องถาม

Comment

เหอๆๆ ฮากลิ้งเลยครับ พนักงานมันรู้หรือเปล่าว่าไวรัสคอมพิวเตอร์คืออะไร

Comment

ไม่มีหรอกคับ พนักงานมาแนวไหนเนี่ย...

ยกแว้นแต่ คุณไม่สบายแล้วมาเล่นคอมพ์ จนทำให้เพลอจามใส่คอมพ์ทำให้มีเชื้อโรคหรือเชื้อหวัดติดเข้าไปตามซอกจอ เวลามีคนมาเล่นต่อทำให้ติดหวัดคุณยังไงล่ะ!!

Comment

Originally posted by kung_keng View Post
                    ซ่อมไม่ได้ก็ดูหน้าแล้วอ้างมั่ว ๅ ไปแค่นี๊น เจอบ่อยหลายศูนย์
                    ผมก็ว่างั้นแหละ
                    แต่ไวรัสเครื่องใช้ไฟฟ้ามันมีทุกประเภทแหละครับ
                    อยู่ที่ว่าจะมีคนเขียนมารึเปล่า(ผมว่ามีแต่แพร่กระจายยากมากกว่า)
                    เพราะทุกวันนี้เราเจอแต่ไวรัสคอมกะมือถือที่มันแพร่กันง่ายๆเท่านั้นครับ
                    อุปกรณ์อย่างอื่นมันก็เป็นโปรแกรมเหมือนกันนะครับ ไม่เป็นเรื่องตลกนะครับถ้าจะมีไวรัส

Comment

แล้วเค้าให้เครมรึเปล่าครับ หรือเขากลัวไวรัสมันแพร่ลงจออื่นแล้วไม่รับเครม

Comment

หน้าที่ของ User อย่างเรา ควรศึกษาหาความรู้ครับ

ง่าย ๆ ครับ ผมเล่าตัวอย่างนิดหน่อย อาจจะนอกเรื่องกระทู้นี้ไปซักนิด ช่างร้านขาประจำที่เขาประกอบเครื่องให้ผม ยังไม่รู้เลยว่า HDD Seagate ต้องเอา Jumper ออกถึงจะเป็น SATA2 เพราะบอร์ดของผม P5LD2-SE/C มันเป็น SATA2 Controller อยู่แล้ว วันก่อนให้ช่างติด HDD ใหม่ให้ ผมบอกให้เอา Jumper ออก เขาทำหน้างง ๆ แล้วก็พูดกับผมว่า "ถ้า HDD ไหม้ ไม่รับประกันนะ" ผมก็แกล้งพูดกับช่างเล่น ๆ ว่า "เอ๋า! ถ้า HDD ผมไม่ไหม้นะ เอามาแถมให้ผมอีกตัวเลย"

Comment

จริงๆแล้วผมลืมส่งใบประกันไปที่ศูนย์ แต่เขาก็เคลมให้ ยังงัยก็ซื้อใหม่และหวังว่าจอใหม่คงไม่ต้องโดนตบอีก งิงิ

Comment

เหอ เหอ อ้างมั่วนิ่มจิงๆ

Comment

ไม่มีนะครับ อย่างงี้ต้องแย้ง

Comment

Working...
                              X