Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ tt smart fan blue led

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ tt smart fan blue led

ตัว 120 mm อ่ะครับ มันเขียนว่า max ที่ 2800 รอบ ??
    ผมลองทั้งเสียบแบบ full speed แล้วก้เสียบแบบพร้อมกับตัวปรับรอบอ่ะครับ ลองวัดค่า ทั้งจาก bios และจาก program nvmonitor ค่าประมาณ 2100 รอบกว่าๆเองครับ

ใครใช้อยู่ รอบของท่านเท่าไรเหรอคับ

ผมโดนย้อมแมวป่าว ??

ของผมล่อไปเกือบ 3000 อะครับ ประมาน 2900 ปลายๆ

Comment

Originally posted by mai_119 View Post
      ตัว 120 mm อ่ะครับ มันเขียนว่า max ที่ 2800 รอบ ??
      ผมลองทั้งเสียบแบบ full speed แล้วก้เสียบแบบพร้อมกับตัวปรับรอบอ่ะครับ ลองวัดค่า ทั้งจาก bios และจาก program nvmonitor ค่าประมาณ 2100 รอบกว่าๆเองครับ

ใครใช้อยู่ รอบของท่านเท่าไรเหรอคับ

ผมโดนย้อมแมวป่าว ??

พี่เสียบกับ PSU เสริมปะครับ

Comment

ของผม900รอบ
        แรงเกิน

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
          พี่เสียบกับ PSU เสริมปะครับ
          ผมรู้ละครับ ตอนแรกไปเสียบกับช่อง cha_fan ท่าทางมันจาจำกัดรอบครับ ลองเสียบกับ fan ปกติ ก็ได้ปามาน 2900 ก่าๆคับ ตอนนี้เปลรี่ยนมาเสียบกับ psu แล้วใช้ตัวปรับรอบเอาครับ

ขอบคุนความเห็นของทุกคนมากๆนะครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ กำลังจะมาช่วยตอบเลย ดันรู้ซะแล้น

Comment

Originally posted by Amagin View Post
              ผมก็ใช้อยู่ กำลังจะมาช่วยตอบเลย ดันรู้ซะแล้น
              5555+
              เร็วแรง สะจายดีครับ
              รอบจะมากกว่าตัวไม่มีไฟอยู่ 100 รอบ เพราะชดเชยใบพัดที่น้อยกว่าตัวธรรมดา
              เพื่อให้ได้แรงลมที่เท่ากัน (แต่ผมว่าเสียงเงียบว่าตัวธรรมดาอยู่นิดนึงนะครับ)

Comment

ผมใช้ตัวนี้อ่ะ ในลายเซ็นต์ ทั้งเย็นทั้งเงียบถูก ไม่เกี่ยวกะเขาเจือกอีกแย้ว
                Last edited by kondomx; 21 Aug 2007, 16:48:36.

Comment

Working...
                X