Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา notebook acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา notebook acer

โน๊ตบุคผมมันมีปัญหาครับ
    acer 5022 nwxli
    1 เวลาเปิดเครื่อจะสเเกนดิสตลอด ทำยังไงให้มันไม่สเเกนครับ
    2 ผมเพิ่งไปเครมจอ lcd ของโนตบุคมาใหม่ ได้ตัวใหม่มา เเต่เวลาใช้ไปสักพักมันจะกระพริบๆ และก็หยุด แล้วสักพักก็กระพริบใหม่ เป็นเพราะอะไรครับ

upppp

Comment

เป็นเหมือนกันครับ เวลาใช้ไปสักพักมันจะจอภาพมันกระพริบๆ และก็หยุด แล้วสักพักก็กระพริบใหม่ ของผมใช้ รุ่น acer 5920G อยากรู้มากมันเกิดจากอะไร ลองเปลี่ยนไดร์เวอรก็แล้ว ปรับค่าความละเอียดก็แล้ว มันก็ไม่หาย ใช้มาได้7เดือน เสียบสายอาแดปเตอร์ใช้งานตลอด ไม่น่าเกี่ยวกับแบท ขอผู้รู้บอกสาเหตุทีคับไม่อยากจะไปส่งให้ศูนย์ดู เพราะใช้งานเกี่ยวกับคอมตลอด

Comment

Originally posted by BK View Post
        เป็นเหมือนกันครับ เวลาใช้ไปสักพักมันจะจอภาพมันกระพริบๆ และก็หยุด แล้วสักพักก็กระพริบใหม่ ของผมใช้ รุ่น acer 5920G อยากรู้มากมันเกิดจากอะไร ลองเปลี่ยนไดร์เวอรก็แล้ว ปรับค่าความละเอียดก็แล้ว มันก็ไม่หาย ใช้มาได้7เดือน เสียบสายอาแดปเตอร์ใช้งานตลอด ไม่น่าเกี่ยวกับแบท ขอผู้รู้บอกสาเหตุทีคับไม่อยากจะไปส่งให้ศูนย์ดู เพราะใช้งานเกี่ยวกับคอมตลอด
        ยกเข้า 0 ครับ อาการนี้น่าจะเกิดจาก INVERTER ไม่ก็ VGA ครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
          X