Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron478 2.4Ghz กับ Athlon TB 1.4Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron478 2.4Ghz กับ Athlon TB 1.4Ghz

Celeron478 2.4Ghz กับ Athlon TB 1.4Ghz ระว่างสองตัวนี้คิดว่าตัวไหนจะแรงกว่าครับ
    พอดีจะยกคอมเก่าให้พ่อแล้วต้องการทราบว่าตัวไหนแรงก่าครับ
    เขาเล่น MS Flight Simulator และทำงานเกี่ยวกับ Editor ต่างๆ (Athlon TB 1.4 น่ะ)
    แล้วจะให้เขาใช้ Celeron 2.4 Ghz
    ....จะแรงกว่าตัวเก่ารึป่าวอ่ะครับ
    ปล. Ram512 ทั้งคู่ การ์ดจอตัวเดียวกาน ATI 9550
    Last edited by m4dm4xz; 4 Aug 2007, 23:50:23.

ไม่ลองจับเทสดูล่ะคับ
    ส่วนตัวคิดว่าคู่นี้ cellyแรงกว่า

Comment

ใช้โปรแกรมเทสหรอครับ

Comment

ใช้โปรแกรมไรดีง่ะ เยอะแยะเหลือเกิน เหอๆเพื่อเป็นการตัดสินว่าจะเลือก Celeron หรือ Athlon TB เหมือนเดิม

Comment

ยุคนกย่างที่ใช้กันมากๆก็ pcmark2002 กะ 3dmark2001 คับ(ที่ผมเคยใช้น่ะนะ) นอกจากนั้นไม่รู้งับ(เพราะไม่เคยใช้ตัวอื่น ) และก็superpiงับ
          ส่วน sisoft sandra ไม่ต้องใช้หรอกมั้งคับ เพราะยังไงcellyก็กินขาดอยู่ดี

Comment

ถ้าดูที่สัญญาณนาฬิกาก็เอา TB1.4 ให้เขาไปครับ แต่ถ้าอยากใช้งานจริงเก็บ TB1.4 ไว้เหอะ

Comment

ผมว่า celeron น่าจะเหนือกว่า จาก clock ที่ "***ง" กันมาก ถึัง athlon จะมีประสิทธิภาพต่อ 1 clock ที่ดีกว่า

Comment

newzbaba

ผมว่า celeron แรงกว่าครับ

Comment

Comment

อืมม ท่าจะแรงก่าเหอๆ เพราะเมนบอร์ดมันก็ต่างกัน RamDDR กับ SDRAM ด้วย
                    ซึ่งจะน่าจะดึงพลังได้มากกว่า ตัว Ahtlon TB...
                    แต่มีข้อสังเกตุตรงตัว Clock ของ CPU และยังมี L2 มากกว่า Celeron ซะอีก (Cel L2 128kb, ส่วน Athlon L2 256kb ไม่รู็ว่าตรงตามนี้ไหม ดูเว็บนอกมาอีกที)

ปล.ไม่สามารถเทสโปรแกรมได้ เพราะว่าเครื่อง Athlon อยู่ต่างจังหวัดแล้ว เหอๆ
                    ก็เลยเอาโปรแกรม กับ เกมส์ มาเทส แทน

Comment

ยังมีใครอยากให้ความคิดเห็นรึป่าวงครับ พรุงนี้จะไปแล้ว ถ้า Celeron แรงกว่าจะได้ยกกลับบ้านไปเปลี่ยนให้เค้า
                      ถ้าไม่ก็จะได้ไม่เหนื่อยฟรี.... - -''

Comment

Celeron ครับ แรงกว่า ปัญหาจุกจิกก็น้อยกว่าด้วย ครับ

Comment

1.4 ครับ แน่นอน

Comment

กำคุณ wikorn มาซะ1.4 ให้คิดมากเลยอิอิ เพราะไรหรอ???

Comment

จะแพ็คเข้ากล่องเตรียมกลับบ้านแล้วเนี่ย อิอิิ

Comment

Working...
                              X