Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิส SCSI ที่หมุน 15K รอบ [เอามาต่อ RAID 0 จำนวน 3 ลูกได้ไหมครับ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิส SCSI ที่หมุน 15K รอบ [เอามาต่อ RAID 0 จำนวน 3 ลูกได้ไหมครับ]

ตามนั้นครับ

ผมก็ไม่รู้ข้อมูลอะไรมากครับอยากให้แนะนำหน่อยว่า
    ฮาร์ดดิส SCSI ที่หมุน 15000 รอบ (หนึ่งหมื่นห้าพันรอบ)

เอามาต่อ RAID 0 จำนวน 3 ลูกได้ไหมครับ

ได้ครับ แต่ค่า HDD ก็อ้วกแตกแล้ว โดนค่า CARD RAID SCSI อีกจุกเลยทีนี้

Comment

ถ้าเมนบอร์ดท่านเอาด้วย ก็ไม่น่ามีปัญหา

Comment

ทำได้ครับ ถ้าท่านมีการ์ดSCSIที่ทำRaidได้

Comment

ถูกต้องนะคร้าบ
          จำต้องมีการ์ดด้วย
          ถ้าเปงเครื่องdesktopอะนะ
          RAIO0 ต่อได้ตั้งแต่2ตัวขึ้นไปครับและไม่นับว่าคู่เหรือคี่ด้วย

แต่กรณีจริงส่วนใหญ่ใช้คู่ครับเพราะจะแบ่งพอดีhddแต่ละตัว
          อันนี้ตามใจคนต่อและกระเป๋าเงินครับหุหุ

Comment

Working...
          X