Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม 965P DS3 R3.3 มัน OC ไม่ได้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุณnavy.36 โทรมาหาทุกวัน... ยังลากไม่ขึ้นเลย...

ของเรารอดเว้ยยยย...งิงิ

Comment

คุณnavy.36 โทรมาหาทุกวัน... ยังลากไม่ขึ้นเลย...

ของเรารอดเว้ยยยย...งิงิ

Comment

ขอผมใช้ E4300+DS3 Rev.3.3+Kington 667 1G.*2 GF7600GT เทสคะแนนตู้ปลาจากของเดิมๆ 1.8G ไก้คะแนนประมาณ 8X,XXX กว่าๆ แต่พอOC เป็น 3G. ได้คะแนนแค่ 47,000 เองครับ ไม่ทราบว่าเป็น BUG อย่างที่กระทู้ด้านบนบอกหรือเปล่าครับ ถ้าใช้กับ8800GTS จะมีปัญหาไหมครับ ใครเคยใช้ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
          ขอผมใช้ E4300+DS3 Rev.3.3+Kington 667 1G.*2 GF7600GT เทสคะแนนตู้ปลาจากของเดิมๆ 1.8G ไก้คะแนนประมาณ 8X,XXX กว่าๆ แต่พอOC เป็น 3G. ได้คะแนนแค่ 47,000 เองครับ ไม่ทราบว่าเป็น BUG อย่างที่กระทู้ด้านบนบอกหรือเปล่าครับ ถ้าใช้กับ8800GTS จะมีปัญหาไหมครับ ใครเคยใช้ช่วยตอบหน่อยครับ
          ผมว่ามีแน่นอนครับ lot ใหม่เนี้ยน่าจะมีปัญหากับ geforce ทั้งหมดเลย เซ็งเลยครับของผมทั้งอัพ bios ก็แล้ว ปรับค่าต่างๆตามที่ใน web นี้บอกก็ยัง oc ไม่ได้ นอกจากใน easytune แต่เวลา test 3dmark ก็กระตุกกว่าเดิมอีก พอเล่นเกมก็ช้ากว่าเดิม ชัวร์ครับ DS3 R3.3 no match กับ geforce

Comment

แล้วถ้าใช้แบบเดิมๆ โดยไม่ OC กับ 8800gts มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้าใช้กับE4300+DS3 Rev.3.3+Kington 667 1G.*2 มันจะเล่นได้ลื่นปรู๊ดทุกเกมส์หรือเปล่าครับ ถ้าปรับความละเอียด ไม่ต่ำกว่า 1280 เปิดสุดทุกอย่าง

Comment

wee

Originally posted by ronin2 View Post
              แล้วถ้าใช้แบบเดิมๆ โดยไม่ OC กับ 8800gts มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้าใช้กับE4300+DS3 Rev.3.3+Kington 667 1G.*2 มันจะเล่นได้ลื่นปรู๊ดทุกเกมส์หรือเปล่าครับ ถ้าปรับความละเอียด ไม่ต่ำกว่า 1280 เปิดสุดทุกอย่าง
              ถ้าไม่ oc ไม่มีปัญหาครับ แต่คนส่วนมากที่ซื้อ ds3 ก็เพราะ oc เนี่ยและครับ เพราะไม่งั้นซื้อ m/b ราคาถูกกว่านี้ที่ใช้กับ c2d มีเยอะแยะไปครับ

Comment

ถูกต้องนะครับ คุณ weeraphon142

Comment

c2d คืออะไรครับ

Comment

งั้นช่วยและ บอร์ดรุ่นที่ OC ได้ดี ใช้กับ 8800 GTS แล้วไม่มีปัญหาให้หน่อยครับ

Comment

c2d คืออะไรครับ
                      "Intel core 2 duo"
                      งั้นช่วยและ บอร์ดรุ่นที่ OC ได้ดี ใช้กับ 8800 GTS แล้วไม่มีปัญหาให้หน่อยครับ
                      ถ้าอย่างเทพต้องบอร์ดที่ใช ้chip 680i นะ แต่แพงมาก
                      "asus ตระกูล p5k ทุกรุ่น"
                      "Gigabyte ตระกูล p35 ทุกรุ่น"
                      "DFI DARK"
                      "ASROCK CONROE D1333-667 R2.0"
                      ถ้าต้องระบุรุ่น ขอรายละเอียดด้านลึกต้องชี้ชัดนะครับ ความต้องการด้วย

Comment

ผมก็ใช้ DS3 R3.3 ไม่รู้ว่าแต่ละล๊อตคงามสามารถในการ oc จะต่างกันมาก

Comment

เน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง และทำงานด้านกราฟฟิคครับ ถ้าบอร์ดเดิมๆ (รุ่นที่จะแนะนำ) ทำงานทั้ง 3 อย่างได้ดีอยู่แล้ว ไม่ต้องOC ก็ได้ครับ E4300+Kington 667 1G.*2 และระหว่างเพิ่มแรมป็น 3G แต่ไม่เป็น Dual กับ 2G Dual อย่างไหนดีกว่ากันครับแล้วคุ้มมั๊ยที่จะเปลี่ยน รบกวนแนะนำจอที่ให้ภาพสวยๆเหมือนในหนังสือเกมส์ให้ทีครับ

Comment

Originally posted by ohio View Post
                            ผมก็ใช้ DS3 R3.3 ไม่รู้ว่าแต่ละล๊อตคงามสามารถในการ oc จะต่างกันมาก
                            ไม่ต่างกันมากหรอก มันอยู่ที่องค์ประกอบอื่นๆ เช่น แรม การปรับแต่งไบออส หรือ add on อื่นๆนะ

Comment

ผมก็ 965P DS3 Rev3.3 oc ไป 3.0 Ghz ที่ไฟ 1.325 อะคับ ที่ 6*500 ชิวๆเลย อิอิ

Comment

หุๆ

Comment

Working...
                                X