Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Silent Square Pro ใส่ Alive-VsTa[AM2] ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Silent Square Pro ใส่ Alive-VsTa[AM2] ไม่ได้อ่ะครับ

ตัวกระดองเต่ามันเล็กเกินอ่ะครับทำไงดี

รูปชัดดีครับท่าน ดัน ๆ

Comment

บอกได้คำเดียวคบว่า... กำ...

Comment

คงต้องหาตัวแปลงน่ะท่าน

Comment

ดูคู่มือแล้วหรือปล่าวท่าน

บางทีอาจไม่ได้ใช้ตัวกระดองนะ
          ยึด4 ขา ธรรมดาแทน

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
            ดูคู่มือแล้วหรือปล่าวท่าน

บางทีอาจไม่ได้ใช้ตัวกระดองนะ
            ยึด4 ขา ธรรมดาแทน
            เฮาก็ว่าตามนั้นนะคับ

Comment

หาเจอแล้วครับ http://www.hard-h2o.com/review/disip...quare-pro.html
              Last edited by JINDASAMUD; 5 Aug 2007, 22:41:00.

Comment

Originally posted by Provider View Post
                ตัวกระดองเต่ามันเล็กเกินอ่ะครับทำไงดี

แง่ว

Comment

ผมใช้ ASUS Silent Square อ่ะ ปกติรุ่นของผมมันไม่ support am2 แต่หลังๆ มันทำ am2 kit ติดมาให้ด้วย
                  มันใช้ตัวแบบในรุปเรฟบนอะครับถ้าไม่ได้มาแปลว่า อุปกรณ์ตกหล่นน่ะ ไอ่กระดองที่บอกว่ามันเล็กไปมันเปนของ intel ง่ะ

Comment

เดี๋ยววันนี้กลับบ้านไปถ่ายอุปกรณ์ทั้งหมดเพิ่มให้ครับ เดี๋ยวถ่ายคู่มือมันด้วยว่ามันต้องใช้กระดองจริงๆ อ่ะ

Comment

Originally posted by Provider View Post
                      เดี๋ยววันนี้กลับบ้านไปถ่ายอุปกรณ์ทั้งหมดเพิ่มให้ครับ เดี๋ยวถ่ายคู่มือมันด้วยว่ามันต้องใช้กระดองจริงๆ อ่ะ
                      ไม่มีไอ้แผ่นหลังตามรูปผมไหมอะ

Comment

ก็ ผมใช้ Silent Square คือ ในกล่องอะ มีอุปกรณ์ 775 กะ 478 ครบนะ บรรจุในกล่องสีฟ้า แต่ก็ได้ am2 kit มา มีไอ่แผ่นนั่นแหละ มาให้ด้วย แล้ว พอเปี่ยนกับ กระดองแบบติดบอร์ด ก้เป้ะเด้ะ คล้ายกันมาก

น่าจะใช้แทนกันได้นา... คือ ลองใช้กระดองที่ติดกับบอร์ด แล้วก็ใช้น็อตตัวเดียวกะที่มากับบอร์ด น่ะน่าจะเข้ากันได้ครับ

Comment

อัพรูปให้ดูละครับ ของมีแค่นี้จริงๆ อยากรู้ว่าไอกระดองเต่ามีวิธีแก้ไหมอ่าครับ???

Comment

Originally posted by nessaj View Post
                            ก็ ผมใช้ Silent Square คือ ในกล่องอะ มีอุปกรณ์ 775 กะ 478 ครบนะ บรรจุในกล่องสีฟ้า แต่ก็ได้ am2 kit มา มีไอ่แผ่นนั่นแหละ มาให้ด้วย แล้ว พอเปี่ยนกับ กระดองแบบติดบอร์ด ก้เป้ะเด้ะ คล้ายกันมาก

น่าจะใช้แทนกันได้นา... คือ ลองใช้กระดองที่ติดกับบอร์ด แล้วก็ใช้น็อตตัวเดียวกะที่มากับบอร์ด น่ะน่าจะเข้ากันได้ครับ
                            อิอิ เอากระดองเดิมใช้ก็น่าจะได้ เพียงแต่........บอร์ด Alive ไม่มีกระดองอะดิคับ

Comment

Working...
                            X