Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ cpu x2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ cpu x2 ครับ

cpu x2 4800+ ใช้ ram ddr2 800 ได้ bus เต็มไหมครับ

ดูที่เมนบอร์ด อะว่ามันรองรับแรม บัส 800 ได้อะปาวนะ

Comment

เค้ากำลังถามถึงว่าCPUตัวนี้ ใช้Ram bus800 ได้เต็มประสิทธิภาพหรือเปล่านะครับท่าน
      อันนี้ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วอ่ะครับ ว่าบทความอยู่ตรงไหน ลองหาดูนะครับ
      แต่รู้แค่ว่า AM2 จะมีปัญหาเรื่องตัวคูณเลขคู่ เลขคี่ ส่วนมาก หรือทั้งหมดที่เป็นตัวคูณเลขคี่
      จะไม่สามารถใช้Ram bus800 ได้เต็มประสิทธิภาพ เพราะการคิดbusของAMDนั้น จะมีการฝัง
      ControllerมาในตัวCPUเลย เพราะฉะนั้นเวลาคิดbus ของ AMD จะใช้ตัวคูณเข้ามาหารอะไรผมจำไม่ได้แล้วอ่ะครับ
      แต่จำได้ว่าโดยมาก ตัวคูณเลขคี่จะมีปัญหา

Comment

วิ่งไม่เต็มครับ ที่เดิมๆ 2.5 GHz วิ่ง ประมาณ 358.8 MHz ครับ ดูจาก CPUz
        ตัว 4800+ ผมใช้อยู่

Comment

555

ไม่ต้องสนหรอกครับว่าเต็มหรือไม่ต็ม
          ลากมันให้เกินเลยครับ

Comment

x12.5 ครับ วิ่งไม่เต็ม แรมวิ่งอยู๋ที่ 700กลางๆอะครับ

Comment

ไม่เต็มสิดีครับ ดีสำหรับคนที่ Overclock นะ แรมไม่ตันดี แล้วก็ไม่ต้องทดแรม

Comment

ก็ลากให้เต็มอ่ะครับ ไม่ต้องคิดมาก

Comment

Working...
                X