Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับอะคลีลิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับอะคลีลิก

ถามหน่อยครับว่า แผ่นอะคลีลิกนี่ ใช้ไรตัดครับ แล้วมันจะเป็นรอยไม๊ครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้จริงๆครับ

ใช้เลื่อยฉลุตัด แล้วกระดาษทรายละเอียดขัดคับ เป็นรอยมั้ย ก็แล้วแต่ฝีมือครับ ราคาก็ แล้วแต่ขนาดและความหนาครับ ฝาเคสข้างนึงก็หลายร้อยอยู่หรอกนะ

Comment

อีกนิดนึงครับ แล้วถ้าจะเจาะรู ใส่พัดลมอ่าครับ ใช้ไรเจาะครับ

Comment

ใช้สว่านครับ อย่ากด อย่ากระแทก แล้วก็ใช้รอบต่ำครับ

Comment

ตอบ

ง่ายมาก และประหยัด
          ผมได้ตอบไปหลายต่อหลายครั้งแล้วครับ วัดขาดที่จะตัดหรือวาดรูป และ จดขนาด เอาไปให้ที่ร้านที่จะซื้อ แผ่น อคีลิค ให้เค้าตัดตาม ขนาดนั้นเลย ฟรี ๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ต้องมาตัดให้เมื่อยมือ จะเจาะจะตัดตรงไหนก็บอกเค้าไปเลย แล้วเราจะได้ขนาดที่พอดีกับที่เราต้องการ เพราะ เค้าคิดราคาตามขนาด ถ้าซื้อมาตัดเอง ไม่วัดขนาดให้ดี ก็จะเสียเงินไปฟรี ๆ ส่วนเหลือทีี่ไม่ีได้ใช้

อ๋อ เกือบลืม ทำเสร็จแล้วมาโพสให้ดูด้วยนะ
          Last edited by B-cool; 21 Oct 2006, 18:31:53.

Comment

อีกนิดนึงครับ แล้วถ้าจะเจาะรู ใส่พัดลมอ่าครับ ใช้ไรเจาะครับ
            สว่านเจาะช้าๆ ถ้ากลัวมันวิ่ง ก็เอาหัวแร้งจิ้มให้เป็นรอบก่อนก็ได้

Comment

Originally posted by B-cool View Post
              ง่ายมาก และประหยัด
              ผมได้ตอบไปหลายต่อหลายครั้งแล้วครับ วัดขาดที่จะตัดหรือวาดรูป และ จดขนาด เอาไปให้ที่ร้านที่จะซื้อ แผ่น อคีลิค ให้เค้าตัดตาม ขนาดนั้นเลย ฟรี ๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ต้องมาตัดให้เมื่อยมือ จะเจาะจะตัดตรงไหนก็บอกเค้าไปเลย แล้วเราจะได้ขนาดที่พอดีกับที่เราต้องการ เพราะ เค้าคิดราคาตามขนาด ถ้าซื้อมาตัดเอง ไม่วัดขนาดให้ดี ก็จะเสียเงินไปฟรี ๆ ส่วนเหลือทีี่ไม่ีได้ใช้

อ๋อ เกือบลืม ทำเสร็จแล้วมาโพสให้ดูด้วยนะ
              จริงด้วยครับ ผมคิดไม่ถึงเลย ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ ขอบคุณ คุณ Tassapon ด้วยครับ ส่วนเรื่องเอามาให้ดูนี่ เอามาแน่นอนครับถ้ามีโอกาสนะ

Comment

Laser อิอิอิอิ

Comment

Working...
                X