Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเปลี่ยนการ์ดจอแล้วมีอาการแบบนี้หงะ - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเปลี่ยนการ์ดจอแล้วมีอาการแบบนี้หงะ - -

เปลี่ยนการ์ดจอ ลงไดร์เวอร์ปกติ พอเล่นเกมพวกที่มีกราฟฟิก มันก็จะขึ้นจอฟ้า และข้อความเออเร่อ
    เกิดจากอะไรหรอคับบอกที [คอมของเพื่อนนะ] เกี่ยวกับไฟไม่พอป่าวอ่า powerเขาแค่210w เอง

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอเป้น เวอร์ชั่นอื่น ดูยัง นะ
    ใช้การ์ดจอ อะไร
    ไดร์เวอร์ รุ่นไร นะ

Comment

เปลี่ยน Power ด่วยเลยครับ การ์ดจอสมัยนี้ แค่ 210w ไม่เพียงพอแน่นอน

Comment

Geforce3 ti200 เครื่องผมใช้ไม่มีปัญหานะ ไดร์เวอก็เวอชั่นเดวกัน แต่พอเปลี่ยนไปเครื่องเขา เล่นสักพัก น้ำเงินทั้งจอและก็Error msg -*-

Comment

Power ไม่พอกินพอใช้ครับ

Comment

ผมไปถามช่างมา ramมีส่วนด้วยหรอคับ มันใช้DDR2 512mb cpu Intel pentium D 2.8

Comment

การ์ดจอ Geforce 3 หรอครับ?

Comment

คับ ผมให้เพื่อนมันไปใช้ไง เห็นมันเป็นonboardอยู่ ก็เลยให้มันไปเพราะไม่ได้ใช้แล้ว - -

บอร์ดมันก็AGP8X นะ - -

Comment

ขึ้นจอ บลูสกรีน แล้วมี Error Code
                  Driver VGA มีปัญหา จ๊ะ

Comment

แล้วต้องทำไงอ่าคับ เพราะผมใช้ยังไม่เป็นเลย

Comment

gf3 ยังไงก็กินไฟนะคับ กินพอๆกับ7300GTถ้าจำไม่ผิด ฉะนั้น210Wถึงจ่ายเต็มก็ยังเสียว

Comment

ไดรเวอร์ก็ตัวเดวกันน้า ผมว่าน่าจะไฟไม่พออ่าหละ

Comment

Working...
                        X