Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI Express x4 กับ AGP 8X ใครเร็วกว่ากันครับ...เพื่อต่ออายุบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCI Express x4 กับ AGP 8X ใครเร็วกว่ากันครับ...เพื่อต่ออายุบอร์ด

PCI Express x4 กับ AGP 8X ใครเร็วกว่ากันครับ..อยากรู้เพราะว่าบอร์ดของกระผมใส่ได้2อย่าง
    (PCI Express x4 กับ AGP 8X)แล้วที่นี้ไม่รู้ว่าจะใส่ AGP หรือ PCI ดี เพราะมีของเก่าอยู่เป็น AGP8X น่ะครับ เพราะได้รุ่นเดียวกันอีกตัวที่เป็น PCI-Ex มา วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ..ขอบคุณมั่กๆๆ

agp8x ครับ

Comment

เหรอครับ..งั้นรอท่านอื่นมาเสริมอีกทีนะครับ จาได้มั่นใจ

Comment

x เยอะกว่ามันก็เร็วกว่าธรรมดาครับ

ตามข้างบนไป

Comment

เคยได้ยินว่า pci-express 4x เทียบเท่ากับ AGP 8x ครับ ผมไม่แน่ใจนะ รอคนมายืนยันอีกทีละกันครับ

Comment

Originally posted by CaptivAte View Post
            เคยได้ยินว่า pci-express 4x เทียบเท่ากับ AGP 8x ครับ ผมไม่แน่ใจนะ รอคนมายืนยันอีกทีละกันครับ
            ใช่ครับ ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกัลล์ จึงมาถามเนี่ยแหละ..ต้องรอผู้รู้จิงครับ..ขอบคุณนะครับ

Comment

ถ้าเร็วเท่ากัน ราคา pci-e ถูกกว่ามากมาย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=71487

Comment

ขอบคุณครับทั่น Gearhead ..โทดที ไม่ทันดูคร้าบ

Comment

Working...
                  X