Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock เครื่องค้างไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock เครื่องค้างไปเลย

clock แล้วลองเล่นเกมส์ไปประมานชั่วโมงแล้วมันก็ค้างเลยครับ
    มันเป็นที่อะไรคับ
    หรือว่าเกี่วกับการ์ดจอเปล่าครับ
    เพราะว่าเพิ่งเปลี่ยนจาก gf5500 เป็น gf6600gt
    บางทีก็ค้างบางทีก็แตกไปเลย แต่ยังเล่นได้
    Last edited by ajclubtop; 5 Aug 2007, 23:08:49.

overclock ไม่เสถียรดีนะครับ ลด overclock ลงมาหน่อย นะ

Comment

OC เสร็จแล้ว ลองเทสให้นิ่งก่อนดีกว่าครับ ค่อยเริ่มใช้งานจริง....

Comment

แล้วเทสยังไงครับ

Comment

ทดสอบกับโปรแกรมเทสทั่วไปแหละครับ อย่างตามที่พี่ๆในเวปนี้เค้าเทสของกัน ก็จะมีหลายโปรแกรมครับ

แต่ที่เทสกันก็พวก 3Dmark ไม่ผ่านอันนี้ก็คงจะใช้อย่างปกติได้ยากแล้วครับ

Comment

Originally posted by ajclubtop View Post
            แล้วเทสยังไงครับ
            เอาง่ายๆก็ super pi กะ other ก่อนแล้วกันครับ ดูเรื่องความร้อนควบคู่กันไปด้วยหละ....
            benchmark ค่อยลองเทสทีหลังได้

Comment

ดูเรื่องความร้อนด้วยครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/download/

Comment

เล่นเกมส์นั่นก็คือ test เหมือนกันครับ ถ้ามันแตก ค้าง ดับ ก็ลดมันลงสิครับ เพราะมันใช้ได้ไม่ปกติ

Comment

thankyou

Comment

Working...
                    X