Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ VOLTAGE และ อุณหภูมิ ของ CPU E6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ VOLTAGE และ อุณหภูมิ ของ CPU E6300

อยากทราบ VOLTAGE และ อุณหภูมิ ของ CPU E6300
    ในสภาวะปกติ ไม่มีการ OVERCLOCK ครับ

และำถ้า เรา OVERCLOCK แล้ว VOLTAGE และ อุณหภูมิ ควรไม่เิกินเท่าไหร่ครับ

ท่าน GURU ท้งหลายช่วยตอบด้วยครับ ...

ห้องไม่แอร์ ความร้อนที่ Idle ไม่เกิน 45c คับ สำหรับ Sink เดิมๆ
    และ ความร้อนที่ Full load ไม่เกิน 70c คับ สำหรับ Sink เดิมเช่นกัน

แต่ถ้าเปลี่ยน Sink แล้ว Idle ลดไม่เยอะคับ ผมว่าอาจจะแค่ 2c-5c ไม่เกินนี้แน่นอน
    แต่ไปลด Full load เยอะ ไม่สมควรเกิน 55c-60c

Comment

ขอบคุณครับ ..

Comment

Working...
      X