Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX7600GT ถามเรื่องไฟหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX7600GT ถามเรื่องไฟหน่อยครับ

ผมเพิ่งสอย XFX 7600 GT มา เวลาคลิกที่ Icon ต่างๆบนหน้าจอ Desktop ทำไมบางทีมันก็ค้าง สัก1-2 วินาที แล้วค่อยopen ให้ล่ะครับ เล่น DOTA Online ก็กระตุกบ้าง แบบค้าง1-2วิ เหมือนกันเลย สักพักก็หาย อีกเดี๋ยวเป็นอีกแล้ว แต่เล่นC&C3 ไม่Online ก็ปกติดีแค่หนืดนิดหน่อย เป็นไปได้ไหมว่าไฟไม่พอ ผมใช้ case ของ Finex ครับ supply ติดมากับ case เลย 400W ซื้อมา3ปีกว่าแล้ว แต่ก่อนใช้ ATI 9550 256MB ก็ลื่นปกติดี ไม่มีปัญหาอะไร Specคอมผม
    AMD Athlon 2500+
    M/B Gigabyte
    Ram 2 G
    VGA XFX 7600GT (มีช่องต่อไฟเข้าการ์ด)
    DVD Writer 2 ตัว
    HDD IDEและSATA อย่างละตัว
    FDD Sony
    ADSL 256/128 Kbps

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม

ไฟดูด

สมัครฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ได้รับเงินชัวร์
    ถ้าหากคุณเป็นคนเล่นอินเตอร์เน็ตวันละ 4-6 ชม ต่อวัน คุณไม่ควรพลาดวิธีหาเงินดีๆ เพียงเปิดโปรแกรมไว้ แล้วมีการตอบสนองต่อโปรแกรม คุณก็จะมีรายได้แล้ว (เสียเวลาอ่านสักนิดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า) ง่ายๆครับ...ไม่มีการเสี่ยงใดๆเพียงแค่คุณเปิดโปรแกรมโฆษณาของเขา เวลาคุณเล่นเน็ต ยิ่งเล่นเน็ตนานก็ยิ่งได้เงินเยอะครับ
    ลักษณะการทำงานคือ เพียงแค่เราสมัครขอ Dowload โปรแกรม และจากนั้น เค้าก็จะขอพื้นที่โฆษณาเล็ก ๆ ด้านบนหน้าจอ เฉพาะเวลาเราเล่นเน็ต ซึ่งจะไม่มีผลข้างเคียงใด ๆ กับการท่อง เน็ต ของเราเลยครับ
    ยิ่งเราเปิดโปรแกรมโฆษณาของเค้าทิ้งไว้นานเท่าไหร่ ก็จะมีตัวเลขขึ้นกันให้เห็นเลยว่าเราทำยอดไปถึงไหนแล้ว
    สงสัย..? ใช่ไหมครับ ว่าเค้าจะเอาเงินจากไหน มาจ่ายพวกเรา
    คืออย่างงี้ครับ มันเป็นธุรกิจที่ต้องพึ่งพากัน เราให้พื้นที่โฆษณาเล็ก ๆ เขาก็ได้เงินจากบริษัทต่าง ๆ (มีเป็น100 ๆ บริษัท) ที่มาจ้างให้เขาลงโฆษณาผ่านสื่อนี้ ในอินเตอร์เน็ต แล้วเราได้เงินค่าเช่าจากเขาเป็นข้อแลกเปลี่ยน (ซึ่งมันน้อยมาก เมื่อเทียบกับรายได้ที่เค้าได้) จะคล้ายกับ MLM ถ้าจะต่าง ก็คือไม่ได้ลงทุนอะไรเลย(เสียค่าเน็ตกับค่าไฟนะครับ) แค่เล่นเน็ตไปตามปกติ พร้อมกับคอยสังเกตุตัวการ์ตูนบนป้ายโฆษณาเล็กๆบนจอว่ากำลังเดินหรือนั่งแค่นั้น

วิธีการมี 2 แบบ แต่ขอแนะนำให้เล่นแบบที่ 2
    แบบที่ 1 เล่นคนเดียวไม่แนะนำเพื่อน
    เราเล่นเน็ตทุกวัน วันละประมาณ 4-8 ชั่วโมงใช่ไหม ถ้าเปิดโปรแกรมโฆษณาของเขาทิ้งไว้ 6 วินาที จะได้คะแนน 1 คะแนน ทิ้งไว้ 1 นาที =10 คะแนน ,1 ชั่วโมง = 600 คะแนน ถ้าเล่นวันละ 4 ชั่วโมง ก็จะได้ 2,400 คะแนน ทุก ๆ 1,000 คะแนน ก็จะได้เงิน 1.66 เหรียญสหรัฐ (1ชม.จะได้ประมาณ 40 บาท) ถ้าเล่น 1 เดือนเล่นทุกวัน ก็จะได้ 2,400 * 30 =72,000 คะแนน
    เพราะฉะนั้น 1 เดือนคุณก็จะได้เงิน 72 * 1.66 = 120 $ (หรือประมาณ 5,000 บาท)
    ถ้าเล่นเน็ตหลายชั่วโมงก็จะได้เพิ่มมากขึ้น

แบบที่ 2 เล่นเองและแนะนำเพื่อนด้วย
    คุณไม่จำเป็นต้องเล่นเน็ตหามรุ่งหามค่ำเพื่อที่จะสะสมแต้ม เพียงแต่คุณ ควรแบ่งเวลาซักวันละครึ่ง ชม.ในการลงโฆษณา(เหมือนกับบทความนี้ที่คุณเจอ)ตามเวปบอร์ดต่าง ๆ (คุณลองsearch google ด้วยคำว่า "บอร์ด" รับรอง มีมาให้คุณลงโฆษณาเป็นพัน ๆ บอร์ด พยายามเลือกบอร์ดที่มีคนเข้าไปดูเยอะ ๆ นะครับ รวมทั้งส่งเมล์ไปแนะนำเพื่อน ๆ หรือคนรู้จักมาเล่นด้วย เวลาที่เหลือก็เชิญคุณท่องเน็ตตามสบาย
    เพียงแต่ขอให้เปิดโปรแกรมนี้ทิ้งไว้ตลอดเวลาที่คุณเล่นเน็ต แค่นั้นคุณก็จะได้เปอร์เซ็นต์จากรายได้ของเขา และก็ยังได้คะแนนจากการเปิดโปรแกรมโฆษณาของคุณอีกด้วย แนวทางสู่การได้มาของคะแนน

วิธีสมัคร + ขั้นตอนการทำ
    1. เปิด linkที่ใช้สมัคร >> http://www.cashfiesta.com/php/join.php?ref=wiwattana
    2. ถ้าลิงค์ไม่ได้ให้คุณ Copy ชื่อ Website ในข้อ1. แล้วนำไปวางในช่องใส่ Address ของ Internet
    ในหน้าใหม่ เพราะคุณต้องดูวิธีสมัครในหน้านี้ ขอย้ำนะครับต้อง Copy URL ดังกล่าวไป
    ไม่อย่างนั้นจะไม่สามารถสมัครได้
    3. ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษเพราะเค้าจะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ของ
    คุณ*
    4. Login : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ Login ควรตั้งที่จำง่าย ๆ แล้วจดเก็บไว้
    5. Password : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ควบคู่กับ Login แต่ต้อง 4 ตัวขึ้นไปนะครับ
    6. Verify Password : ยืนยัน Password อีกครั้ง
    7. First Name : ใส่ชื่อจริงของคุณ
    8. Last Name : ใส่นามสกุลของคุณ
    9. Street Address ที่อยู่ที่ต้องการรับเช็ค ตัวอย่างเช่น 1234 ….. Rd. Tambol
    10. City : ชื่ออำเภอ
    11. Zip/Postal Code : รหัสไปรษณีย์
    12. State : ไม่ต้องใส่ครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ที่อเมริกาหรือแคนาดา
    13. Province : จังหวัด เช่น Phetchaburi
    14. Country : Thailand
    15. E-mail address : ใส่ E-mail ของเราที่ต้องการติดต่อกับ Web cashfiesta
    16. Verify E-mail address : ยืนยัน E-mail ของเราอีกครั้ง
    17. Year of Birth : ปีเกิดของคุณ เป็นปี ค.ศ. นะครับ (เอาปี พ.ศ ที่คุณเกิดลบด้วย 543 จะได้ปี ค.ศ. )
    18. Gender : เพศของคุณ (Male = ชาย , Female = หญิง)
    19. Education : ระดับการศึกษา
    20. Annual Household Income : รายได้ต่อปีของคุณ
    21. ที่ช่อง Industry และ Title ใส่อะไรก็ได้
    22. Please tell us why you use InterNET ใช้ InterNET ทำอะไรบ้าง เลือกข้อไหนก็ได้
    23. Please tell us what do you search for or buy o­nline ถ้าคุณจะซื้อสินค้าทาง InterNET
    คุณจะซื้ออะไร เลือกข้อไหนก็ได้
    24. ที่ช่อง Payment NETrmation : ใส่ไว้ ดีแล้วครับ
    เพราะเค้าถามเราว่าจะให้ส่งเงินมาให้ตอนได้เงินเท่าไหร่
    25. ที่ช่อง Referred by พิมพ์ wiwattana หรืออาจมีอยู่แล้ว
    (ต้องใช้ชื่อคนแนะนำเพราะถ้าไม่ใส่จะเข้าไม่ได้เคยลองดู แล้วเดี๋ยวพอคุณเป็นสมาชิกคุณก็ใช้
    ชื่อคุณแนะนำเพื่อนคุณ)
    26. คลิ๊กที่ช่อง I have read and understand the Member Agreement ด้วยนะครับ
    27. ดูอีกครั้งครับว่าใส่ครบทุกช่องแล้วนะครับ จากนั้นกดปุ่ม Submit Registration ได้เลยครับ
    28. ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าคุณกรอกข้อมูลผิด จะมีข้อความคำว่า Error สีแดง
    ขึ้นมาที่ช่องที่เรากรอกข้อมูลผิด ก็แก้ไขให้เรียบร้อย

ขั้นตอนต่อไป
    กลับไปเปิด e-mail ของคุณ ที่กรอกตอนสมัคร เมื่อกี๊นี้ ทำการ confirm การมีตัวตนของคุณตอบกลับไป แล้วให้คุณ download โปรแกรมของ cashfiesta ครับ
    1. เปิด www.cashfiesta.com/
    2. คลิก members แถวซ้ายมือ คับ
    3. ใส่ Login กับ Password ที่คุณลงทะเบียนไว้
    4. คลิกที่ Download Fiseta Bar แถวขวามือคับ
    5. จากนั้นเริ่มการ Dowload โดยคลิกปุ่ม Dowload อยู่แถวกลางๆนะคับ
    6. เมื่อ Dowload เสร็จแล้วให้เปิด โปรแกรมที่เรา Dowload ไว้ขึ้นมา (จะเข้าระบบช้าหน่อย ในตอน
    แรก ๆ
    7. ใส่ Login กับ Password อีกครั้งหนึ่ง
    8. พื้นที่ด้านบนของจอคอมพิวเตอร์คุณ ก็จะเป็นพื้นที่โฆษณาเล็กๆของบริษัท จะมีตัว การ์ตูน
    อยู่ด้านมุมบนซ้าย นั่งหลับอยู่ ให้คุณเอา เมาส์ส่ายไป ส่ายมา ที่ป้ายโฆษณา
    พยายามส่ายเมาท์ที่ป้ายโฆษณาเพื่อปลุกตัวการ์ตูนที่นั่งหลับอยู่ ให้ลุกเดินอยู่กับที่
    การเดินของตัวการ์ตูน จะทำให้ค่าตัวเลขบริเวณ CashFiesta Points ซึ่งอยู่ด้านบนของป้ายโฆษณา เริ่มเดิน
    ต้องให้ตัวการ์ตูนเดินอยู่กับที่นะครับ ตัวเลขจึงจะเพิ่มขึ้นครับ ถ้ามันนั่ง คะแนนก็จะหยุด ให้ใช้ เม้าส่ายไป ส่ายมา ที่ช่องโฆษณาเหมือนเดิม แต่ถ้าหากมันเดินเข้ามาในป้ายโฆษณา
    หรือมานั่งตรงกลางป้ายโฆษณา คะแนนก็จะหยุด คราวนี้ต้องเอาเม้าไปคลิ๊กที่ตัวมันครับแล้วมันจะเดินกลับมา คะแนนก็เดินไปตามเดิม

ผลตอบแทน ในแต่ละเดือน
    เมื่อครบ 50 $ หรือประมาณ 2000 บาท ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ) แต่ถ้าไม่ถึงยอดจะทบไปรวมกับเดือนต่อไปครับ ถ้ายอดถึง จะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT BUTTON (ปุ่มนี้จะปรากฏทุกวันที่ 1 และ 15 ของเดือนเท่านั้นครับ) ที่หน้า Member ใน cashfiesta.com/ เพื่อขอให้ทาง WEB ส่งเช็คมาให้เรา ทาง WEB ก้อจะส่งเช็คมาให้เราที่บ้านเลยนะครับ เราก้อเอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่ ขอแนะนำให้ไปที่ธนาคารกรุงไทย เพราะจะเสียค่าธรรมเนียมถูกที่สุด ประมาณ 200 บาทครับ

สามารถนำบทความนี้ไปcopy หรือไปดัดแปลง เพื่อนำไปลงโฆษณาตามบอร์ดต่างๆได้นะครับแต่อย่าลืมเปลี่ยนชื่อด้านหลังเป็นชื่อคุณนะครับ

เมื่อคุณ Down load เสร็จแล้วให้ดึงเอาแบนเนอร์มาไว้ด้านล่างของจอ คุณแทบจะไม่ต้องมองว่าตัว คนมันจะเดินหรือไม่ เพราะเวลาทำงานคุณ จะต้องลากเม้าส์ผ่านมันตลอดเวลาอยู่แล้ว
    ปล.แอนตี้ไวรัสบางตัวจะไม่ยอมให้ผ่าน ต้องยกเลิกบางคำสั่งขณะโหลดโปรแกรมแล้วค่อยตั้งกลับคืน จริงๆ แล้วตัว ที่ติดมาไม่ใช่ไวรัสแต่ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อป้องกันเราไม่สนใจโฆษณา
    มันจะแสดงขึ้นถ้าเราไม่ลากเม๊าส์ผ่านโฆษณาเป็นเวลานานเกินไป
    โปรแกรมจะโหลดใหม่ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเราควร Add to Favorites ไว้

ตัวอย่างเช็คเงินสดที่เคยได้รับครับ

Comment

เสียบไฟเข้าการ์ดแล้วนะครับ ^^
      ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อนครับ ถ้าไม่หายอาจจะขอยืม PSU ของเพื่อนมาเทสดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

Working...
      X