Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่จะถึงยุค ที่ไม่ต้องติดตั้งโปรแกรม หรือลงไดร์เวอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่จะถึงยุค ที่ไม่ต้องติดตั้งโปรแกรม หรือลงไดร์เวอร์

ฮ่าๆๆ.. จะสบายกันไปถึงไหน..

แอบๆคิด ว่าเมื่อไหร่ที่ก๊อปโฟล์เดอร์โปรแกรมมาลงในเครื่องก็คลิ๊กใช้งานได้เลย อย่างโปรแกรมเล็กๆบางตัว หรือเกมส์บางเกมส์.. ส่วนของฮาร์ดแวร์ก็อยากให้เป็นทำนองนี้เช่นกัน

ถ้าเป็นจริงได้เราอาจจะได้ใช้งานโปรแกรมต่างๆโดยไม่ต้องเสี่ยงให้ OSล่ม.. แล้วต้องมานั่งลงใหม่กันวุ่นวาย.. หรือไม่ก็ไปเอาตัวโปรแกรมในเน็ตเวิร์คหรือในอินเตอร์เน็ต มาเปิดบนเครื่องเรา ใช้งานเสร็จแล้วก็เลิกรากันไป
    ฟันแล้วทิ้งนะครับ.. อิอิ..

โปรแกรมportableทั้งหลายแหล่ก็มีนี่ครับ แต่ที่มันต้องติดตั้งเพื่อไม่ให้พวกคุณๆแคร็กกันง่ายๆต่างหาก ส่วนไดวเวอร์มันเป็นเรื่องการติดต่อกันของฮาร์ดแวร์กะซอฟแวร์มันหากหลายมากถึงต้องมีไดว์เวอร์แยกกัน ถ้าสมมุติคนเราใช้OSตัวเดียวเหมือนกันหมดไม่มีความต่างแม้แต่น้อย ผู้ผลิตคงยัดตัวไดว์เวอร์มาในฮาร์ดแวรเลยแหล่ะครับ

Comment

เมื่อไหร่ เมื่อไหร่ เมื่อไหร่ เมื่อไหร่............. แล้วตกลงเมื่อไหร่ดีหละ หุหุหุหุ

Comment

อะไรจะขี้เกียจขนาดนั้น

Comment

เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ตอนนี้ยังบอกไม่ได้แฮะ

Comment

เพิ่งไปถอยมาครับ 300กว่าโปรแกรม Protable ครับ.. อืมมมม....มันส์

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
              เพิ่งไปถอยมาครับ 300กว่าโปรแกรม Protable ครับ.. อืมมมม....มันส์
              แบ่งกันใช้มั้งนะครับ

Comment

วาระสุดท้ายของเทคโนโลยีที่ชื่อว่าคอมพิวเตอร์

Comment

Working...
                X