Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเอาคอมใส่รถครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเอาคอมใส่รถครับ

ผมมีเครื่องที่ไม่ได้ใช้ ครับผมอยากเอาไปใส่ในรถ ใครเคยทำบ้างครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
    อย่างแรกที่ต้องการรู้ครับว่าทำได้มั้ยครับ
    ต้องแปลงไฟยังงัยบ้าง ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ

Dun

Comment

1. ทำได้งับ
      2. ต้องหา หม้อแปลงไฟรถ เป็น ไฟคอมฯ งับ ใช้ PSU เดิม มันมะได้งับ (ต่างประเทศ มีผลิตขาย ลอง Search หาดู)
      3. ทำยังไง นี้แล้วแต่ไอเดียงับ
      4. note book งับง่าย สะดวก กว่าเยอะงับ =="

Comment

1. ทำได้งับ ทำได้ครับ ผมเห็นมาแล้ว ลูกค้าผมเอง ผมยังงงเลย HONDA JAZZ ตัดคอนโซลทิ้ง ไปเลย ยัดP4 เปือยบอร์ด LCD 17" ดียววันใหนเข้ามาอีกจะ ถ่ายรูปลงให้ดู

จริงๆเมืองนอกมรเคชสำหรับ เอาอุปกรณ์ไส่ลงไปใด้ติดในรถโดยเฉพาะครับ

2. ต้องหา หม้อแปลงไฟรถ เป็น ไฟคอมฯ งับ ใช้ PSU เดิม มันมะได้งับ (ต่างประเทศ มีผลิตขาย ลอง Search หาดู)
        3. ทำยังไง นี้แล้วแต่ไอเดียงับ
        4. note book งับง่าย สะดวก กว่าเยอะงับ =="
        Last edited by wikorn; 7 Aug 2007, 14:24:21.

Comment

ขอบคุณครับ
          ผมก็ JAZZ ครับ ว่าจะเอาจอ LCD 15 ใส่เข้าไปเหมือนกันครับ

Comment

ในไทยก็น่าจะมีนะครับ รถบัสของมหาลัยฯผมก็ติดคอมพ์ฯไว้ (เปิดคาราโอเกะเวลาไปดูงาน) ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นมันมีอุปกรณ์แปลงไฟรถไปเป็นเต้าเสียบแบบไฟบ้านด้วยนี่ครับ (ไว้เวลาไปปิคนิค)

Comment

Notebook ง่ายสุดครับ

Comment

http://www.karputing.com/
                เอาไปดูครับของไทย

Comment

น่าลองครับ

Comment

Working...
                  X