Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4P800 E-Deluxe ช่วยสอน OC ด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4P800 E-Deluxe ช่วยสอน OC ด้วยค่ะ

น้องเจี๊ยบใช้ ASUS P4P800 E-Deluxe / P4 2.8C Ram Kingston 1.0 Gb. หลังๆมันอืดเพราะเจอโปรแกรมใหม่ๆเข้าไป เลยขอวอนพี่ๆผู้เยี่ยมยุทธ..ที่ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกัน...หรือท่านผู้รู้..โปรดกรุณาสอนด้วยนะคะ..ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รุ่นนี้ ปรับบัส CPU ได้ ครับ ปรับขึ้นไปเลื่อยๆ ระวังความร้อนนะครับ
    ไม่ใหวก็ทดแรมครับ

Comment

ใช้บอร์ทรุ่นเดี่ยวกันเลย อืดยังไงผมใช้อยู่ไม่เห็น อืดเลย cpu ผมแค่ P.4 2.4 Ghz เอง ก็ไช้งานกราฟฟิคได้ดี ไม่เห็นมีปํญหาอะไร ลองดูพวก softwear เก่า ๆ ที่เคยลงไปแล้วว่ามันยังปกติดีหรือเปล่า บางที่ พวกที่เคยลบทิ้ง หรือ uninstall มันอาจไม่หมดก็ได้ หรือ เป็นมาจากสาเหตุอื่น ก็ได้ ถ้ามันช้ามาก นะ ผมใช้อยู่แบบไม่ OC ก็ยังสะบาย เลยครับ แตุ่ถ้าอยาก OC ผมเคย OC ไปได้ถึง 3.7 หน่อย ๆ แต่ไม่ได้มีเวลา โอ จริง ๆ แค่ เล่น ๆ แบบไม่ตั้งใจ อ๋อ ลองดู ว่า ใน => run =>msconfig => startup ดูว่าตัวไหน ที่มันมันไม่จำเป็นก็ กอเอาออก แต่อย่าไป เอา พวก window ออกหละ
      Last edited by B-cool; 24 Oct 2006, 11:04:44.

Comment

Working...
      X