Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับว่ามันเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับว่ามันเป็นอะไร

คือผมใช้ nod 32 อยู่อะครับ เวลาจะแสกนมันจะเป็นอย่างในรูปอะครับ แจ้งว่า The fle NOD32.000 is damaged แต่พอกดจะแสกนอีกบางทีก็แสกนได้บางทีก็เป็นอย่างในรูป จนผมต้องถอนออกแล้วหา Nod32 ตัวใหม่มาลง ก็เป็นเหมือนเดิมอีก คือแสกนได้มั่ง เป็นอย่างในรูปมั่ง ลงใหม่ๆก็พอจะแสกนได้มั่ง พอผ่านไปสอง สามวัน ก็เป็นอย่างในรูปตลอดเลย

คือลองลงมาหลายตัวแล้วเป็นแบบนี้ตลอดเลย

ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร และแก้ได้อย่างไรครับ

ขอบคุณมากนะครับ

แล้วเวลาแสกนแบบ In-depte analysis มันก็จะไปค้างอยู่ตรงนี้ตลอดอะครับ เข้าใจว่าเป็นไฟล์ที่ผมเคยกู้ข้อมูลไว้

คือก่อนหน้านี้ ฮาร์ดดิสก์ผมมันล่ม พาร์ติชั่นมันล่ม (ไม่ทราบว่าใช้คำถูกรึป่าว) ข้อมูลหายหมด ผมก็กู้ข้อมูลกลับ แล้วฟอร์เมตฮาร์ดดิสก์ใหม่ทั้งลูก แล้วก็แบ่งพาร์ติชั่นใหม่

ตอนหลังเวลาแสกน In-depte analysis มันจะค้างตรงนี้ตลอด

แต่กรณีนี้ไม่เกี่ยวกับในกรณีแรก ที่เวลาแสกนแล้วแจ้ง The fle NOD32.000 is damaged นะครับ เพราะในกรณีแรกนี่ มันเป็นมานานแล้วก่อนที่ ฮาร์ดดิสก์จะล่ม

ส่วนกรณีที่สองเพิ่งเป็นหลังจากเกิดฮาร์ดิสก์ล่ม

หมายเหตุ ไฟล์ D:\RECYCLER\......
    นี่เวลาเปิดไดรว์ d เข้าไปผมจะมองไม่เห็นมันนะครับ ไม่ทราบว่ามันซ่อนอยู่ตรงไหน งง แล้วจริงๆผมก็ฟอร์เมตไปแล้วทั้งฮาร์ดดิสก์ เวลาแสกนทำไม nod มันยังเห็นอยู่ครับ

Comment

อีกนิด อันนี้ก็เป็นตั้งแต่ก่อนฮาร์ดดิสก์จะล่ม และยังเป็นมาจนถึงปัจจุบัน

คือพอลง nod ได้ซัก2-3 วัน ตัว AMON มันก็จะไม่ทำงาน คือมันจะเป็นสีแดง แล้วพอลงใหม่ก็ปกติ แล้วใช้ไปได้ 2-3 วันก็เป็นอีก

ไม่ทราบว่า ฮาร์ดดิสก์ผมมีปัญหารึป่าวครับ ที่งงคือ ผมใช้พวกโปรแกรมตรวจสอบฮาร์ดดิสก์ ก็ปกติ แล้วก็ไม่เจอ bad ด้วย

ก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำแนะนำ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ขออนุญาติดันนะครับ

Comment

Comment

Working...
          X