Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปีบ....ปีบปีบปีบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปีบ....ปีบปีบปีบ

โหลดบิตอยู่ดีๆ ตื่นมาเครื่องเปิดไม่ติด ลองปิดแล้วเปิดใหม่บอร์ดร้องดัง ปีบ....ปีบปีบปีบ เกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ที่ตัวไหน ขอคำแนะนำด้วยครับ

สเปค

PD 830
    P5WD2-E Premium
    corsair xms2 X2 512 *675
    Enermax 460W
    EAX1600XT

กำลังสงสัยไม่น่าจะใช่ที่แรม แต่ไม่เคยเจอมาก่อน

ลองแกะแรมออกมาถูๆกับยางลบดูครับ ถ้ายังไม่ได้ รอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

ถ้าเป็นที่แรม มันจะ ปีบ3ทีติดนิ แต่นี่มันมีปีบยาวด้วย เมื้อเช้าลองเอายางลบถูดูแล้ว ไม่มีผล

Comment

ไม่ใช่แรมงั้นการ์ดจออะ

Comment

เสียบแบบนี้การ์ดจอครับ ถ้าแรมมันจะปีปยาว

Comment

ถ้าเป็นที่ การ์ดจอก็เรื่องใหญ่สิ จะว่าการ์ดจอร้อนไปก็ไม่น่าใช่ ลองวัดอุณหภูมิอยู่ที่ 50 กว่าๆ เอง ประกันหมดแล้วด้วย เซ็งเลย

Comment

ยาว1 สั้น3 ถ้าเป็น mb asus = การ์ดจอคับ

ลองถอดการ์ดออกมาแล้วเอายางลบๆ ตรงทองแดงคับ
              แล้วลองใส่ใหม่คับ

Comment

จอหลวมป่าว

Comment

ถ้าจำไม่ผิดก็การ์ดจอครับ ลองทำตามคุณ truenos เลย

Comment

เป็นที่การ์ดจอจริงๆ แต่ลองถอดมาเอายางลบถูแล้ว ไม่ช่วยอะไรเลย โชคดีที่ประกัน 3 ปี ไม่งั้นแย่เลย ตอนนี้ต้องงันเอา TNT มาใส่ไปก่อน ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ

Comment

การ์ดจอครับ ลองถอดออกแล้วเอายางลบถูที่ ทองแดงแล้วใส่กลับเข้าไปอีกที

Comment

Working...
                      X