Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGAผมภาพแตกเป็นเส้นๆเพราะอะไรครับ...7600GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGAผมภาพแตกเป็นเส้นๆเพราะอะไรครับ...7600GS

VGAผมภาพแตกเป็นเส้นๆเพราะอะไรครับ...
    ใช้ GALAXY 7600GS DDR3 AGP @550/775(1550) หรือเดิมๆก็ลองแล้วครับ 500/725
    ร้อนประมาณ 56-63 ถือว่าร้อนไปไหมครับ อุตส่าห์เอาไปเครมได้ตัว 1.2 ns มาก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีก หรือผมลากมากไปนะ แต่เห็นคนอื่นลากไปตั้ง 600กว่า/800กว่า
    ยังไม่เป็นไรเลย ลืมบอกไป system ผม
    E2160@2.54 GHz
    AsRock 4Core-VSTA----->ตอนใช้บอร์ดเก่าก็เป็น--ASUS P4XP-X
    ram kingston 512+256 bus 333
    GALAXY 7600GS DDR3 AGP
    จอBenq 19" wide จอไม่พังแน่นอนครับ ลองแล้ว
    Last edited by nemo_ee14; 7 Aug 2007, 13:19:26.

ลองเอา driver จากแผ่นของมันลงป่าวครับ

ของผมร้อน ตามด้านล่าง ที่ห้องปกติ
    Last edited by 1two3; 7 Aug 2007, 11:45:15.

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
      ลองเอา driver จากแผ่นของมันลงป่าวครับ

ของผมร้อน ตามด้านล่าง ที่ห้องปกติ
      บอณ์ดเย็นดีครับท่าน

Comment

Originally posted by 1two3 View Post

ลองลงทั้งที่มากะแผ่น แล้วก็ 93.71---94.24---ก็ไม่หายครับ

Comment

มีใครเคยเป็นบ้างครับ

Comment

เย็นจิงๆ ยังกะแช่ตู้เย็น

Comment

ตรงบอร์ด ผมว่ามัน เป็นอัน 42 อ่ะครับ ส่วน 19 นั่นคง psu กระมัง

ตอนลง driver vga มันจะมีให้กด over write อะไรเนี่ยแหละครับ กด no หรือ yes ครับ ผมเคยลงทับ อันเก่า ใหม่ไป แต่สีมันเพี้ยนเฉยๆ แต่ไม่แตกนะ จำไม่ได้ว่ากด yes หรือ no เนี่ยละ มันก็หาย และ OC ด้วยป่าวครับ

Comment

เป็นทั้ง OC และไม่ OC ครับ แต่ลงdriverก็ปกติดีครับ มานไม่ถามไรเลยลองมาหลายver.แล้ว

Comment

ลากจนแต้ปถาวรก็มีโอกาศนะ กลับมาใช้ที่ความเร็วเดิมก็ทำงานได้ไม่เหมือนเดิมแล้ว (แต่อาจไม่เกี่ยวก็ได้ครับ) ลองเครมอีกรอบ

Comment

เคยเป็นแบบนี้อะครับแต่เป็นที่จอ แต่เป็นจอ CRT นะ

Comment

เคลมโลด ครับ

Comment

จะลองไปเคลมอีกรอบครับ..-*- เฮ้อ A&L ตั้งฟอร์จูนแน่ เหนื่อยอีกแล้วเรา
                        ทำไมพังง่ายจัง ลากไปนิส..เดียวเอง คนอื่นลากตั้งเยอแยะ

Comment

ไอ่ที่เรา OC เครื่องไว้ก็น่าจะมีผลครับ ลองเอากลับมาที่ค่าเดิมๆก่อน แล้วเอาค่า OC การ์ดจอลงด้วยครับ

แล้วลองใช้พวก Program Aquamark หรือไม่ก็พวก 3D Mark Burn ดูก่อนครับ

(Driver จากแผ่นด้วยนะครับ ถ้ามันนามให้กด Yes ตลอดเพื่อลงทับ Driver ตัวเก่าครับ)

ถ้ายังไม่หายก็เอาการ์ดไปเครมได้เลยครับ เสียชัวร์

Comment

ในที่สุดก็ไปเครมมาแล้วว
                            ได้มาเป็น PCI-EX ตัวนี้ครับ 1.2ns เหมือนเดิม...ถูกใจที่ ZALMAN นี่แหละ 555

Comment

Working...
                            X