Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่าผมลงdirectx 9.0Cไม่ได้อ้ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่าผมลงdirectx 9.0Cไม่ได้อ้ะครับ

คือว่าพอกดลง ไป มันก็เด้งไปที่ เป็น สิ้นสุดเลย

ทั้งที่โปรแกรมยังไม่ได้ทันได้ลง

มีวิธีแก้ไหมครับ

มันมีแล้ว ครับที่มันเป็นแบบนั้น นะ
    มันมากับ XP เรียบร้อยแล้ว ลงซ้ำไม่ได้

Comment

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ อาการแบบนี้จะเกิดขึ้นได้กับแทบทุกเครื่องตามที่พี่ท่านบอกมา แต่บางครั้งDX9ที่มีมานั้น มันก็ไม่สามารถเล่นเกมบางเกมได้เช่น Lostplanet ดังนั้นต้องเข้าไปอัพเดท DX9 จากทาง Microsoft เท่านั้น มันจะทำการสำรวจ DX9 ทั้งในเวอร์ชั่นเก่าและใหม่กว่าเท่าที่ทางเว็บไชด์มี และจะทำการติดตั้งให้ใหม่หมด ไฟล์มันประมาณ 16.7M (ถ้าจำไม่ผิด) หลังจากติดตั้งเสร็จ รับลองเล่นได้ทุกเกมครับ....

Comment

ไม่ทราบว่าจะเข้าไปอัพเดตยังไงครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณมาก

Comment

ท่านลองพิมพ์ DX9 ใน google นะครับ แล้วหาลิงค์ของ microsoft อ่ะ แล้วโหลดมาได้เลย
          หรือ
          เข้าเว็บ microsoft แล้วค้นหา DX9 ได้เลยครับ....

ปล.พอดีผมเน็ตเต่า เลยหาลิงค์ให้ลำบาก เหอะๆๆๆ

Comment

เอ่อแล้วลิงค์ที่คุณหมายถึงมันเป็นการอัพเดต หรือ โหลดมาติดตั้งอ้ะครับ

ถ้าโหลดมาติดตั้งอีกผมกลัวว่าอาจจะไม่ได้

Comment

โหลดไฟล์มาครับผม เป็นเหมือนไอคอนอ่ะ พอคลิกเสร็จ มันจะเหมือนทำการดึงข้อมูล DX เก่าๆไล่มาเรื่อยจนถึงใหม่สุด เท่าที่จำได้ไฟล์มันเล็กๆครับ ประมาณ 2ร้อยกว่าK ถ้าเจอแบบ 50-60 K ไม่ต้องโหลดนะครับ แปลว่านั้นไม่ใช่แล้ว ถ้าหาไม่เจออดใจรอ1วันครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งให้ รับรองผล 100% พอดีวันนี้ผมอยู่ที่ทำงาน ไม่ได้กลับบ้านอ่ะ ไม่งั้นรับรองหมดปัญหาครับ....

Comment

ครับผมขอบคุณมากครับ ถ้าผมไม่เจอรบกวนช่วยส่งให้ทีนะครับ -*-

Comment

รับแซบบบบบบ....

Comment

Working...
                  X