Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากอัพเกรดเมนบอร์ด ขอคำแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากอัพเกรดเมนบอร์ด ขอคำแนะนำหน่อยคับ

P5S533-TVM/S << นี่ตัวเก่าผม

ผมอยากเปลี่ยนไปใช้รุ่นที่รองรับ cpu รุ่นสูงๆอะคับ
    แล้วก็รองรับอุปกรเก่าทั้งหมดด้วย

ขอแจ่มๆเท่าที่มีอะคับ

ไม่รุ้ว่ามีอะป่าว ด้วยความรู้อันน้อยนิด ช่วยชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณคับ

Originally posted by Cupid View Post
    P5S533-TVM/S << นี่ตัวเก่าผม

ผมอยากเปลี่ยนไปใช้รุ่นที่รองรับ cpu รุ่นสูงๆอะคับ
    แล้วก็รองรับอุปกรเก่าทั้งหมดด้วย

ขอแจ่มๆเท่าที่มีอะคับ

ไม่รุ้ว่ามีอะป่าว ด้วยความรู้อันน้อยนิด ช่วยชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณคับ
    งบละครับ มีเท่าใหร่
    CPU
    RAM
    VGA
    ตอนนี้ใช้ รุ่นอะไรอยู่
    เดี๋ยวท่านต่อไปจะได้ จัดให้ถูก นะ

Comment

ผมรุ่นเดียวกับเข้าเลย

CPU ผม P4
      VGA ผม ATI Redeon Spark 9550 256mb
      Ram-Kingston 1GB 400
      ครับอยากเปลี่ยน บอดด้วยคนอะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        งบละครับ มีเท่าใหร่
        CPU
        RAM
        VGA
        ตอนนี้ใช้ รุ่นอะไรอยู่
        เดี๋ยวท่านต่อไปจะได้ จัดให้ถูก นะ
        M/B P5S533-TVM/S
        CPU << 2.66/533
        RAM << 512*2/400
        VGA << X800 agp
        นี้ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้

ผมอยากได้บอร์ดที่มันรับ Cpu รุ่นสูงๆอะคับ อย่าเช่น Exxx ทั้งหลายอะคับ
        เรื่องงบ บอร์ด agp คงมะเท่าไหร่มั่งคับ(ความคิดส่วนตัวนะ)ด้วยความรู้อันน้อยนิด รบกวนด้วยคับ

Comment

Originally posted by Eni9m4r View Post

CPU ผม P4
          VGA ผม ATI Redeon Spark 9550 256mb
          ครับอยากเปลี่ยน บอดด้วยคนอะครับ
          ได้ความยังงัยมาบอกเล่ากันด้วยเน้อ

Comment

Originally posted by Eni9m4r View Post

CPU ผม P4

Comment

^
              ตัวนี้ใส่ CPU ได้ถึง C2D นะ
              ใส่แรม DDR / DDR2 ได้ (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เผื่ออยากจะเปลี่ยนเป็น DDR2 นะ)
              ใส่ AGP 8X / PCI-E ก็ได้ (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งเพื่ออนาคต)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ^
                ตัวนี้ใส่ CPU ได้ถึง C2D นะ
                ใส่แรม DDR / DDR2 ได้ (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เผื่ออยากจะเปลี่ยนเป็น DDR2 นะ)
                ใส่ AGP 8X / PCI-E ก็ได้ (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งเพื่ออนาคต)
                ตัวนี้มันให้ PCI-E มาแค่ x4 เองง่ะ แล้วมันจะปรับให้เป็น x16 ได้ไหมอะคับ

Comment

ฮ่าๆ เอาๆ จดก่อน

Comment

แล้ว เมนบอดนี้ พอเปลี่ยนแล้ว จะแรงขึ้นไหมครับท่าน

ฮ่าๆกะจะเอาไห้ SF ไม่กระตุกเลยอะ อยากเล่น SF

Comment

แล้ว เมนบอดนี้ พอเปลี่ยนแล้ว จะแรงขึ้นไหมครับท่าน

ฮ่าๆกะจะเอาไห้ SF ไม่กระตุกเลยอะ อยากเล่น SF
                      NO.
                      ไม่แรงขึ้นเลย (เปลี่ยนเมนบอร์ดไม่ค่อยเห็นผลเลย)
                      เปลี่ยน VGA + เพิ่มแรม แรง/ลื่น ขึ้นครับ (ในการเล่นเกมส์)
                      เปลี่ยน CPU มีผลน้อยสุด
                      Last edited by TWK.; 7 Aug 2007, 23:25:29.

Comment

ชื่อใน SF ชื่อไรอะ เราชื่อ Daredevil^Q^
                        หวังว่าคงได้สู้ร่วมกันนะ

เรื่องสเปกตอนนี้ผมก็เล่นได้สบายๆนะ

Comment

NO.
                          ไม่แรงขึ้นเลย (เปลี่ยนเมนบอร์ดไม่ค่อยเห็นผลเลย)
                          เปลี่ยน VGA + เพิ่มแรม แรง/ลื่น ขึ้นครับ (ในการเล่นเกมส์)
                          เปลี่ยน CPU มีผลน้อยสุด
                          แล้วถ้าเปลี่ยนฮาร์ดดิดหล่ะคับจะดีขึ้นมะ (ในการเล่นเกมส์)
                          รู้สึกว่าฮาร์ดดิดจะเริ่มงอแงแล้วอะ

Comment

ผม LaNn!Xz-อะครับอยู่ Kibitz

ช่วงนี้มะค่อยได้เล่นเลย คอมเปนเงี้ยอะ

แม่มไม่มีอารมเล่นอะ นี้แปลว่าเปลี่ยน MB แล้วไม่แรงขึ้น หรอครับ เอ่อ - -เปลี่ยนดีกว่า

Comment

ผม LaNn!Xz-อะครับอยู่ Kibitz

ช่วงนี้มะค่อยได้เล่นเลย คอมเปนเงี้ยอะ

แม่มไม่มีอารมเล่นอะ นี้แปลว่าเปลี่ยน MB แล้วไม่แรงขึ้น หรอครับ เอ่อ - -เปลี่ยนดีกว่า
                              ยังไม่ได้เปลี่ยนคับ ถามเป็นความรู้นะ

Comment

Working...
                              X