Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปสอยมาแล้วครับ พี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปสอยมาแล้วครับ พี่น้อง

ไปสอยมาที่ นอริชโคราชครับ

amd3600+

คอแซ1Gb/667( เวนกำ คนขายบอก หักเคลมได้ )

AsRock AliveNF5-VSTA(ตัวนี้ไม่ออนบอร์ด nForce520 ชิบเซต )

HDD Seagate 80Gb/7200 sata2

Spark 7300gt maxx(ซิงค์ดำ ใจอยากได้ซิงค์ขาว แต่ตอนซื้อดันไม่ได้ดู)

แรงดีครับ แต่

ทำไม ไฟซีพียู ผม มันถึงไม่เท่ากันครับ บางเครื่อง 1.295-1.304 บางเครื่อง1.236-1.272

บางเครื่อง ไฟแกว่งมากเลย เป็นเพราะ ซัพพลายผมมันติดมากับเคส ราคา850รึเปล่าครับ 450W

(น่าจะ450Wเทียม เพราะไฟแกว่งมาก) ที่สงสัยมากๆก็คือ ไฟ ซีพียู ทำไมมันไม่เท่ากันสักเครื่อง

แถมแกว่งมากอีกตั้งหากครับ ว่าจะไปสอยมาเพิ่มอีก3-4เครื่อง ไม่รู้ที่ไฟซีพียูแกว่งขนาดนี้ เป็นยังไง

บ้างครับ หรือว่า อาการปกติ

ปกติ

Comment

ที่แกว่งอาจเป็นเพราะ Speed ของ CPU ไม่นิ่งครับ ไฟจะขึ้นลงตาม Speed ของ CPU

Comment

ขอบคุณหล๊ายหลายครับ แบบนี้ ถ้าแรมผมเอ๋อๆนิดๆหาสาเหตุไม่ได้ ผมจับหัก3ท่อน มันจะเคลมได้

ใช่ไหมนี่ เอิ้กๆ

Comment

ปกติคับ ธรรมดา

Comment

มีด้วยหรอ หักเครมได้

Comment

ว๊ากกกกก ไปซื้อ คอมชุดข้างบนมาเพิ่มที่ร้าน9ตัว ดันมีตัว90nm มา1ตัวเวนกำ พรุ้งนี้ ต้องเสียค่าน้ำมัน

ไปโคราชสัก700ซะแล้ว (อยู่บุรีรัมย์) เขาจะให้เปลี่ยนไหมนี่ เวนจริงๆ ซื้อมาตั้ง12วันแล้ว เวนจริงๆเล้ย

แบบนี้ มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภครึเปล่าเนี้ย(หรือเราโง่เอง) แง๊ๆ ย๊ากก ลำโพงเสีย3ตัวพอดี จะคุ้มค่า

น้ำมันไหมนี่700บาท ฮือๆๆ
              ............................................................................

คนขายบอก ไหม้เคลมได้ หักเคลมได้

Comment

ตัว90nm ดูที่กล่องก็รู้แล้วครับ

Comment

ราคา เท่าไหร่ มั่งครับ ?

Comment

amd3600+ ราคา2230บาท

คอแซ1Gb/667( เวนกำ คนขายบอก หักเคลมได้ ) 1540บาท

AsRock AliveNF5-VSTA(ตัวนี้ไม่ออนบอร์ด nForce520 ชิบเซต ) 2050บาท

HDD Seagate 80Gb/7200 sata2 1600 บาท

Spark 7300gt maxx(ซิงค์ดำ ใจอยากได้ซิงค์ขาว แต่ตอนซื้อดันไม่ได้ดู) 2420 บาท

ปล. การันตี ครับ แรม คอแซ ประกัน คอม7 หักเคลมได้จริงๆครับ ซีพียู ขาหักก็เคลมได้ อะไรจะดีขนาดนั้น

........................................................................................................
                    ซีพียู ผม สรุป เขาบอกให้ใช้ตัว 90nm ไปก่อน เดี๋ยวจะให้อีกสาขาส่งมาให้ น่าจะอีก7วัน ค่อยส่งมาเปลี่ยนกันครับ

(ซื้อของหมดประมาณ2แสน ยังทำกับชั้นได้น๊า) ถ้าซื้ออีกรอบ ย้ายร้านแน่นอนครับ พี่น้อง

Comment

Working...
                    X