overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: แนะนำ ซิงค์ ใส่ HD2900xt ให้หน่อย fan 100% ยัง 81 c จะบ้า..

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

Default แนะนำ ซิงค์ ใส่ HD2900xt ให้หน่อย fan 100% ยัง 81 c จะบ้า..

อยาก ถนอมมันหน่อยครับ คิดว่า จะลงเอยกับตัวนี้ ยาว ครับ

แต่สงสารมันจริง ๆ ปรับพัดลม 100% แล้ว อุณหภูมิ ยังอยู่ที่ 81 องศา

อยากให้เย็นกว่านี้ อีกหน่อย ช่วยแนะนำ ซิงค์ ดี ๆ ให้หน่อยครับ

ผมพยามยามหา ดูแล้ว ไม่เห็นมี ซิงค์ รุ่นไหน ระบุว่า ใส่ กับ 2900 ได้

อยากได้ที่ ครอบคลุม ถึง เม็ดแรม ทั้งหมดด้วยครับ ช่วยหน่อย

งบ 2000 ครับ

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ใจเย็นๆครับท่าน TK กำลังเอา arvtic กับ Zalman เข้ามาให้เลือกอยู่ครับ

OverclockZone Member coppy2327's Avatar

เหอ ๆ

OverclockZone Member intr's Avatar

ทำไม ati ร้อนจังเลยอะ nv เป็นเหมือนกันบ้างไหมครับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by intr View Post
    ทำไม ati ร้อนจังเลยอะ nv เป็นเหมือนกันบ้างไหมครับ
    น่าจะพอกันมั้งครับ....

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

81 นี่ Idle หรือ full load ครับ
    ถ้าfulload คงไม่น่ามีปัญหาครับ ของผม8800GTXเมื่อก่อนไปที่91 ตอนนี้จัดทางลมใหม่เหลือ78

OverclockZone Member j_tww's Avatar
    โรงแก้วข้างสนามบินสุวรรณภูมิ

Quote Originally Posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
    อยาก ถนอมมันหน่อยครับ คิดว่า จะลงเอยกับตัวนี้ ยาว ครับ

แต่สงสารมันจริง ๆ ปรับพัดลม 100% แล้ว อุณหภูมิ ยังอยู่ที่ 81 องศา

อยากให้เย็นกว่านี้ อีกหน่อย ช่วยแนะนำ ซิงค์ ดี ๆ ให้หน่อยครับ

ผมพยามยามหา ดูแล้ว ไม่เห็นมี ซิงค์ รุ่นไหน ระบุว่า ใส่ กับ 2900 ได้

อยากได้ที่ ครอบคลุม ถึง เม็ดแรม ทั้งหมดด้วยครับ ช่วยหน่อย

งบ 2000 ครับ
    ของมันแรงก็ต้องร้อนครับ ว่าแต่ Idle หรือเปล่าครับ 81 องศา ถ้าเป็น idle นี่มันร้อนสุดๆเลยนะนี่ แล้วผมจะซื้อรุ่น 1 Gb นี่มัน Over Clock ไว้อยู่แล้วไม่ทะรุไปเลยเหรอเนี่ย

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

เปิดเวบ ธรรมดา นี่แหละครับ 81
    ตอนเล่น Titan Quest 92

คิดเอาแล้วกัน อยากได้ซิงค์ เร็ว ๆ จัง

นี่ว่าจะลอง เปิดกล่อง (ฝาครอบตัวการ์ด) แล้วหาพัดลมก้นหอย มาเป่าอยู่

OverclockZone Member truenos's Avatar

ลองจัดสายในระบบให้เรียบร้อยและทิศทางลมดีหรือยัง

ลองถ่ายรูปเคสมาให้ดูดีกว่าคับ จะได้ช่วยกันออกความคิดเห็น
    เพราะถ้าจัดทางลมดีๆ ลดไปได้เป็นสิบองศาเลยนะคับ

ไม่ก้อลองซื้อ ซิลิโคนดีๆ มาลองก่อน อย่างพวก AC MX-1, MX-2
    Last edited by truenos; 8 Aug 2007 at 10:33:12.

OverclockZone Member Solidworks's Avatar

ถ้าท่านจนใจจริงๆ ปรึกษาผมได้ครับ อิอิ ผมทำเป็นตัวต้นแบบได้และรูปร่างหน้าตาไม่เหมือนไคร โดยท่านสามารถสั่งได้เลย ว่าทึจากวัสดุชนิดไหน รูปร่างเป็นอย่างไร แต่ค่าฝีมือแพงหน่อย

OverclockZone Member j_tww's Avatar
    โรงแก้วข้างสนามบินสุวรรณภูมิ

Quote Originally Posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
    เปิดเวบ ธรรมดา นี่แหละครับ 81
    ตอนเล่น Titan Quest 92

คิดเอาแล้วกัน อยากได้ซิงค์ เร็ว ๆ จัง

นี่ว่าจะลอง เปิดกล่อง (ฝาครอบตัวการ์ด) แล้วหาพัดลมก้นหอย มาเป่าอยู่
    นี่มันไม่ธรรมดาแล้วครับ ปกติเปิดเคสเล่นหรือเปล่าครับ แล้วเล่นห้องแอร์หรือเปล่าครับ

ลองถอดซิ้งมาใส่ MX-2 หรือ MX-1 ดูครับ ของเดิมอาจจะประกอบไม่แน่นก็ได้นะครับ

อืมคิดหนักเลยกำลังจะซื้อซะด้วย

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

เล่นน้ำเลยครับ

หรือไม่ก็ HR-03 / R600
    http://www.thermalright.com/product_default.htm

ไม่รู้ว่ามีของรึยัง ลองโทรถามร้านเจไดดูครับ
    Last edited by _d; 8 Aug 2007 at 11:39:33.

OverclockZone Member nangmong's Avatar

ของผมก็เคยเป็นแบบนี้แหละ 70+80+ แต่ผมลองเอาไดรเวอร์ตัวเก่าออก
    และ หาตัวใหม่มาลงลองดูไปเรื่อย ตอนนี้อยู่ครับ 40-49 เท่านั้นเอง
    ทำเลยรับรองได้ผลแน่นอน จัดไป

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ท่าน จขกท ลองลด core/mem ของ 2D ลงสิคับ เย็นลงเยอะอะคับ
    ตอนนี้ผม เซ็ต 2D ไว้ที่ 350/1100 กับ 8800GTS ซึ่งปกติมัน 550/1800 อิอิ 2D ไม่สน มันแค่ เปิดเวปทั่วๆไปเองคับ
    ความร้อนลดลงมา 5c ได้คับ

OverclockZone Member i.am_xc's Avatar

กำ ซื้อ1 ได้ 2 ซื้อกาดจอ ได้เตาปิ้งลูกชิ้นด้วย

เปิดเคส วางในที่อับหน่อย ที่มันรกนะครับ
    ไม่มีแอร์ ครับ ทำงานป้าย ตัดสติกเกอร์ แอร์ มันผิดคอนเซ็ป

จะลองปรับ coremem 2d ดู

เดี๋ยวเย็นนี้ จะไปหา MX-2 มาใช้หน่อย น่าจะดี
    เผื่อ ซิงค์ ติดไม่เรียบร้อย ซื้อต่อเค้ามาอีกที ยังไม่ได้สำรวจเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับทุกข้อเสนอแนะครับ.....

OverclockZone Member chillchill's Avatar

การ์ดระดับนี้เปลี่ยนซิลิโคนก็ไม่เห็นผลเท่าไหร่ครับอย่างมาก 5 องศาวันนี้ไปถาม TK แล้วของน่าจะเข้าอาทิตย์หน้าครับ

OverclockZone Member sync713n's Avatar

กำลังคิดจะหาซิง สวยมาใส่ให้การ์ดจอเลย

เจอสาเหตุหลักแล้วครับ ลองรื้อออกดู ปรากฏว่า ซิลิโคน ของเดิม แห้ง แตกระแหง เลยครับ
    แตกระแหง จริง ๆ ก็เลยเช็ดแล้ว ทาซิลิโคนใหม่ เห็นผลเลยครับ เหลือ 63 แล้ว เย้... เล่นเกมส์ ก็ประมาณ 80

OverclockZone Member sc's Avatar

ยินดีด้วยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks