Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ซิงค์ ใส่ HD2900xt ให้หน่อย fan 100% ยัง 81 c จะบ้า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ซิงค์ ใส่ HD2900xt ให้หน่อย fan 100% ยัง 81 c จะบ้า..

อยาก ถนอมมันหน่อยครับ คิดว่า จะลงเอยกับตัวนี้ ยาว ครับ

แต่สงสารมันจริง ๆ ปรับพัดลม 100% แล้ว อุณหภูมิ ยังอยู่ที่ 81 องศา

อยากให้เย็นกว่านี้ อีกหน่อย ช่วยแนะนำ ซิงค์ ดี ๆ ให้หน่อยครับ

ผมพยามยามหา ดูแล้ว ไม่เห็นมี ซิงค์ รุ่นไหน ระบุว่า ใส่ กับ 2900 ได้

อยากได้ที่ ครอบคลุม ถึง เม็ดแรม ทั้งหมดด้วยครับ ช่วยหน่อย

งบ 2000 ครับ

ใจเย็นๆครับท่าน TK กำลังเอา arvtic กับ Zalman เข้ามาให้เลือกอยู่ครับ

Comment

เหอ ๆ

Comment

ทำไม ati ร้อนจังเลยอะ nv เป็นเหมือนกันบ้างไหมครับ

Comment

Originally posted by intr View Post
          ทำไม ati ร้อนจังเลยอะ nv เป็นเหมือนกันบ้างไหมครับ
          น่าจะพอกันมั้งครับ....

Comment

81 นี่ Idle หรือ full load ครับ
            ถ้าfulload คงไม่น่ามีปัญหาครับ ของผม8800GTXเมื่อก่อนไปที่91 ตอนนี้จัดทางลมใหม่เหลือ78

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
              อยาก ถนอมมันหน่อยครับ คิดว่า จะลงเอยกับตัวนี้ ยาว ครับ

แต่สงสารมันจริง ๆ ปรับพัดลม 100% แล้ว อุณหภูมิ ยังอยู่ที่ 81 องศา

อยากให้เย็นกว่านี้ อีกหน่อย ช่วยแนะนำ ซิงค์ ดี ๆ ให้หน่อยครับ

ผมพยามยามหา ดูแล้ว ไม่เห็นมี ซิงค์ รุ่นไหน ระบุว่า ใส่ กับ 2900 ได้

อยากได้ที่ ครอบคลุม ถึง เม็ดแรม ทั้งหมดด้วยครับ ช่วยหน่อย

งบ 2000 ครับ
              ของมันแรงก็ต้องร้อนครับ ว่าแต่ Idle หรือเปล่าครับ 81 องศา ถ้าเป็น idle นี่มันร้อนสุดๆเลยนะนี่ แล้วผมจะซื้อรุ่น 1 Gb นี่มัน Over Clock ไว้อยู่แล้วไม่ทะรุไปเลยเหรอเนี่ย

Comment

เปิดเวบ ธรรมดา นี่แหละครับ 81
                ตอนเล่น Titan Quest 92

คิดเอาแล้วกัน อยากได้ซิงค์ เร็ว ๆ จัง

นี่ว่าจะลอง เปิดกล่อง (ฝาครอบตัวการ์ด) แล้วหาพัดลมก้นหอย มาเป่าอยู่

Comment

ลองจัดสายในระบบให้เรียบร้อยและทิศทางลมดีหรือยัง

ลองถ่ายรูปเคสมาให้ดูดีกว่าคับ จะได้ช่วยกันออกความคิดเห็น
                  เพราะถ้าจัดทางลมดีๆ ลดไปได้เป็นสิบองศาเลยนะคับ

ไม่ก้อลองซื้อ ซิลิโคนดีๆ มาลองก่อน อย่างพวก AC MX-1, MX-2
                  Last edited by truenos; 8 Aug 2007, 10:33:12.

Comment

ถ้าท่านจนใจจริงๆ ปรึกษาผมได้ครับ อิอิ ผมทำเป็นตัวต้นแบบได้และรูปร่างหน้าตาไม่เหมือนไคร โดยท่านสามารถสั่งได้เลย ว่าทึจากวัสดุชนิดไหน รูปร่างเป็นอย่างไร แต่ค่าฝีมือแพงหน่อย

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                      เปิดเวบ ธรรมดา นี่แหละครับ 81
                      ตอนเล่น Titan Quest 92

คิดเอาแล้วกัน อยากได้ซิงค์ เร็ว ๆ จัง

นี่ว่าจะลอง เปิดกล่อง (ฝาครอบตัวการ์ด) แล้วหาพัดลมก้นหอย มาเป่าอยู่
                      นี่มันไม่ธรรมดาแล้วครับ ปกติเปิดเคสเล่นหรือเปล่าครับ แล้วเล่นห้องแอร์หรือเปล่าครับ

ลองถอดซิ้งมาใส่ MX-2 หรือ MX-1 ดูครับ ของเดิมอาจจะประกอบไม่แน่นก็ได้นะครับ

อืมคิดหนักเลยกำลังจะซื้อซะด้วย

Comment

เล่นน้ำเลยครับ

หรือไม่ก็ HR-03 / R600
                        http://www.thermalright.com/product_default.htm

ไม่รู้ว่ามีของรึยัง ลองโทรถามร้านเจไดดูครับ
                        Last edited by _d; 8 Aug 2007, 11:39:33.

Comment

ของผมก็เคยเป็นแบบนี้แหละ 70+80+ แต่ผมลองเอาไดรเวอร์ตัวเก่าออก
                          และ หาตัวใหม่มาลงลองดูไปเรื่อย ตอนนี้อยู่ครับ 40-49 เท่านั้นเอง
                          ทำเลยรับรองได้ผลแน่นอน จัดไป

Comment

ท่าน จขกท ลองลด core/mem ของ 2D ลงสิคับ เย็นลงเยอะอะคับ
                            ตอนนี้ผม เซ็ต 2D ไว้ที่ 350/1100 กับ 8800GTS ซึ่งปกติมัน 550/1800 อิอิ 2D ไม่สน มันแค่ เปิดเวปทั่วๆไปเองคับ
                            ความร้อนลดลงมา 5c ได้คับ

Comment

กำ ซื้อ1 ได้ 2 ซื้อกาดจอ ได้เตาปิ้งลูกชิ้นด้วย

Comment

Working...
                              X