Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการติดตั้งการ์ดจอใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการติดตั้งการ์ดจอใหม่ครับ

พอดีเปลี่ยนการ์ดจอแล้ว พอเสียบสายที่หน้าจอเข้าที่การ์ดจอ แล้วหน้าจอก็มืดเลยอะครับ ไม่มีภาพอะไรซักอย่าง แล้วไฟที่หน้าจอก็กระพริบๆๆๆๆๆๆ
    จะทำยังไงอะครับ

ใส่การ์ดจอเก่ากลับเข้าไปก่อนครับแล้วลองลบไดร์เวอร์อันเก่าออก หรือถ้าทำแล้วไม่ดีขึ้น ลองเครียร์ไบออสหรืออัพ แล้วจับตัวใหม่ยัดเข้าไปอีกรอบงับ

Comment

ปิด vga onboard หรือยังครับ

Comment

ถอดการ์ดจอ ออกมาเช็ดๆถูๆ แถวขาทองแดงหน่อยคับ แล้วลองใส่ไปใหม่

Comment

เสียบไม่แน่น

Comment

ตามข้างบนทุกความเห็นคับ

Comment

1two3 ปิด vga onboard หรือยังครับ
              ปิดยังไงครับ

แฮะๆ

มะก่อนใช่fx400 ตอนนี้ใช้
              แบบ AGP - A9550GE
              พอรู้มั้ยว่าใช้แทนกันได้เปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าบอร์ดมี vga onboard นะครับ ถึงต้องไปปิดใน bios

ลองใส่อันเก่าแทนดูก่อนครับว่าใช้ได้ป่าว แล้วค่อยใส่อันใหม่เข้าไปอีกที

Comment

ถ้าบอร์ดมี vga onboard นะครับ ถึงต้องไปปิดใน bios

ลองใส่อันเก่าแทนดูก่อนครับว่าใช้ได้ป่าว แล้วค่อยใส่อันใหม่เข้าไปอีก
                  อันเก่าก็ได้เหมือนเดิมปกติครับ
                  มันเกี่ยวกับ ขาของการ์ดจอด้วยรึเปล่าวครับ
                  พอดี mx400 มี3ขา
                  ของ A9550GE มีแค่2ขา เองอะครับ

แต่ก็ใส่ได้เหมือนกันหมด

Comment

ใช้เมนบอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

Working...
                    X