Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรมมาแล้วใช้ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อแรมมาแล้วใช้ไม่ได้ครับ

พอดีไปซื้อแรมมาอัพเกรดคอมที่งานน่ะคับ

ของเก่ามีอยู่แล้ว ddr 256 ก้อเลยถอดตัวเก่าออกแล้วใส่ตัวใหม่เข้าไป
    ปรากฎว่าเปิดไม่ติดคับ เลยกลับเอาตัวเก่าใส่ไปก้อติดเหมือนเดิมคับ

ผมต้องทำไงดีคับ เอาไปแรมไปเทสที่ร้านที่ซื้อ มันก้อใช่ได้

คอมที่อัพเกรด
    Dell Dimension 4550

P4 2.4 BUS 533
    ram ddr 256mb bus 333

แรมที่ซื้อมาอัฟเกรด

Simmtronic ddr 512mb bus400

Last edited by truenos; 8 Aug 2007, 10:53:56.

ลองเอาเปลี่ยน slot แรมดูยังคับ แล้วอย่าลืมเอายางลบมาถูๆที่ขาทองแดงด้วย

Comment

ลองเสียบทั้ง สองงอันแล้วอะคับ ก้อยังไม่ติดอะคับ

Comment

แรมบัส 533 นี่มัน ddr2 นิครับ
        บัส 400 นี่แรม ddr1

Comment

แ้ล้วลองเสียบดูทั้ง 2แผงยังคับ

Comment

เสียบเข้าแล้วไม่ติดเลยเหรอครับ

Comment

clear bios ลองดู ถ้าไม่ได้เอาไปเปลี่ยนครับ

Comment

ผมเคยใส่เพิ่มที่ที่ทำงานของ dell เหมือนกันใส่แล้วไม่เจอ(มีเท่าเดิม) ถอดถ่านเมนบอร์ดแล้วใส่ใหม่ถึงเจอครับ ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันป่าวครับ

Comment

Working...
                X