Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ทของผมมันต่อกับ ไฟวอล์ล ตอนติดช่างบอกว่าวิ่ง 256แต่มันวิ่ง 100 เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ทของผมมันต่อกับ ไฟวอล์ล ตอนติดช่างบอกว่าวิ่ง 256แต่มันวิ่ง 100 เอง

ตอนที่ติด ช่างบอกว่า วิง 256 แต่เวลาคลิกดู my network มันขึ้นแค่ 100 เองครับ
    มีวิธีทำไห้มันวิ่งเต็ม 256 หรือมากกว่า 200 หรือเป่าครับ ไม่รู้จริงๆ

อันนั้นความเร็วแลนครับ 100Mbps
    Last edited by i.am_xc; 8 Aug 2007, 13:24:51.

Comment

ที่ว่า 100 นี่ร้อยอะไรครับ ถ้า 100 Mbps นี่น่าจะเป็นสปีดของการ์ดแลนนะครับ ไม่เกี่ยวกัน
      เห็นเลขมันลงตัวสวยงามเลยสงสัยอ่ะครับ

Comment

ถ้าเป็นไฮสปีดของทรูก็งี้แหละ ตามโปรโมชั่นมันบอก 256 แต่ปล่อยให้จริงแค่ 100 เอาเปรียบหรือหลอกลวงหรือเปล่าไม่รู้ แต่เห็นเป็นงี้มานานแล้ว

Comment

แน่ใจเหรอท่าน
          http://www.adslthailand.com/
          กด Speed Test ด้านบน ลองดูเน้อ

Comment

เหอๆๆ ตาม REP #2 #3 เลยจ้า
            ไม่ได้ผิดปกติหรอก

Comment

เช็คความเร็วเอาครับ

ที่เห็น 100 ก็เป็นความเร็วการ์ดแลน

ตามๆ คห ข้างบนครับ

สับสนรึเปล่า อิอิ

Comment

ถ้าเห็นที่ status ของ My Network 100 Mbps คือ 100 megabit/sec ซึ่งเป็นความเร็วสูงสุดของการเชื่อมต่อทางสาย LAN ที่สามารถใช้งานได้ แต่สำหรับ ADSL อย่างที่คุณบอกว่า 256 นั่นคือ 256 kbps คือ 256 kilobit/sec นะครับ ซึ่งจะตรวจสอบได้จากหน้า status ของตัว modem หรือ router ว่าสัญญาณที่ทางผู้ให้บริการปล่อยมาให้ใช้ได้สูงสุดเท่าใด แต่ไมได้หมายความว่าจะใช้ได้ที่ความเร็วสูงสุดนี้เลย นะครับ เพราะมันจะมี loss พื้นฐานของตัวระบบเอง ทำให้ไม่สามารถใช้ได้เต็มความเร็วอยู่แล้ว

Comment

งืมๆตามนั้นหละ

Comment

Working...
                  X