Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมถูกหลอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูราคาจากเว็บใหนเหรอครับ
    เดาๆ นะครับ ร้านอาจรับมาแพง และอยู่ไกล ราคาของ ตจว. มันจะต่างกับใน กทม. เยอะนะครับ ถ้าของที่ขายยากๆ
    ขนาดในกทม. ผมพาเพื่อนไปซื้อยังโดนเลย ถามมันว่าราคาที่แปะเนี่ยรวมหมดยัง มันเดินไปถามคนออกบิลว่ารวม หมดแล้ว ก็เลยสั่งมัดจำไปพัน ราคารวมหมดแล้ว 39000 มัดจำไปพันแล้วไม่ได้ดูบิล เดินออกไปหาของกินรอ นั่งอยู่สัก เกือบชั่วโมงหยิบบิลมาดู เอ๊ะ ทำไมราคาในบิลมันแปลกๆ รวมหลายๆอย่าง แต่38000 เอง มีค่าไรอีกก็ไม่รู้ อีกพัน ผมเดาว่าค่านายหน้าหรือค่าช่าง ที่มันเดินตามมาบอก สเปก เครื่องผมนี่ละมั้ง มัน เทคแคร์ผมมากมายเลย

Comment

เออ ราคา 38000 นี้เค้าคงเป็นราคาที่เหลือต้องจ่่ายหลังจากหักมัดจำ 1000 ไปน่าคับ

Comment

อืมน่าเห็นใจนะคับอย่างผมจะซื้อของทีต้องดูแล้วดูอีกคับตอนนี้ตกลงกับs41-310แล้วคับมานพอดีกับงบของตวเองและใช้งานกับงานที่ผมทำได้ซื้อวันที่ 1 เนี่ยแหระที่pantip55+จนอีกแล้วสิเราๆๆๆซื้อเครื่องแรกด้วยคับศึกษามาหลายอาทิตย์แระ

Comment

บทเรียนราคาแพงครับ ร้านมันก็น่าเห็นแก่ได้ ไม่สงสารเด็กมันบ้าง สาดพวกนี้หลอกเอาเงินเด็ก มันไม่ต่างจากแย่งขนมจากมือเด็กล่ะวะ เห็นใจคนสกลนรเหมือนกัน

Comment

สรุป ซื้อรุ่นไหน กันแน่ คับ แล้ว ตกลงกับคนขายเค้าไว้ว่ายังไง ล่ะ

ต้องดู เงื่อนไขในการตกลงด้วย

ผมเองก็ ขาย NB ไม่อยากให้คัยเจอเรื่อง แบบนี้เหมือนกัน

แต่ ราคา ตจว ยังไงก็ คงไม่น่าจะต่างจาก กทม เกือบ 10000 นะคับ ไม่ใช่เครื่อง นอกซักหน่อยราคาจะได้ ต่างกันโหดมาก

Comment

คิดว่าเป็นบทเรียนก็แล้วกันนะคับ คงแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วล่ะ

(ตอนผมจะซื้อ ผมก็ศึกษารายละเอียดเยอะเลยเหมือนกัน)

Comment

Working...
              X