Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมถูกหลอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมถูกหลอก

เรื่องมีอยู่ว่าผมไปซื้อโนตบุ๊คแห่งหนึ่งที่ตัวเมืองจังหวัดสกลนคร ขอไม่ระบุชื้อร้าน ผมซื้อรุ่น
    asus z99hseries a8he ผมซื้อมาจากร้านนั้น 38000 มาตรวจเช็คราคาที่บ้าน ราคา 27000 โอ้พระเจ้าจอดมันซวยมากแถม ยังออนบอดอีกโอ้มายกอดจะทำไงดีครับ

ยิง ทิ้ง เลย ครับ

Comment

ติดคุกซิครับ(ถ้าคน) ไม่กล้า(ถ้าnb)

Comment

ถ้าไม่กล้า ก็ไป แจ้ง ความ ครับ แล้ว ค่อยไป 9ล9

Comment

ส่วนใหญ่เด๋วนี้มีรับประกันความพอใจ ไม่ชอบคืนเงินภายใน7วันครับ

Comment

โห ร้านเลวจิง
            แจ้งความเลยครับ

Comment

ร้านเลวมากที่หลอกลวงคุณ

แต่ว่าคุณเองก็ผิดที่ปล่อยให้ร้านมันหลอก
              - เช็คราคาคุณเองก็เช็ดเองได้ทำไมไม่ดูราคาก่อนไปซื้อ
              - เช็ค spec ถ้าคุณสามารถบอกได้ว่าที่คุณใช้อยู่เป็นออนบอร์ดทำไมไม่ดูตั้งแต่ตอนซื้อล่ะครับ
              - คุณไม่ได้ให้รายละเอียดว่าโดนหลอกยังไงเลย คนขายโม้ให้คุณฟังว่าสินค้าที่คุณกำลังจะซื้อนั้นดีกว่าความเป็ฯจริงหรือปล่าว (เช่นบอกว่าจอแยก ทั้งๆที่จอออนบอร์ด) หรือว่าใบโฆษณาเขียนไม่ตรงกับ spec ที่แท้จริงของเครื่อง ถ้าคนขายไม่ได้พูดอะไรแต่คุณกำเงินไปซื้ออย่างเดียวแล้วจ่ายอันนี้นับเป็นความผิดคุณ
              ถ้าข้อมูลที่ว่า ราคามันไม่ตรง กับ เครื่องมันเป็นออนบอร์ดคุณรู้เพราะว่าให้คนอื่นที่รู้เรื่องคอมมาดูให้ผมก็ต้องขออภัย
              Last edited by เจ้าชายกบ; 9 Aug 2007, 01:13:07.

Comment

ผมเห็นด้วยกับ ท่านเจ้าชายกบนะ

บางครั้งเรื่องพวกนี้ มันอยู่ที่การตกลงกับคนขายด้วย

ถ้าเค้าไม่ได้โกหกอะไรคุณ

ถ้าเค้าไม่ได้ ให้ใบสเปก เกินจริงคุณ เค้าก็ไม่ได้หลอก

Comment

ผมก็คงผิดเหมือนกันนั้นแหละครับเพราะเครื่องที่ซื้อมาเป็นเครื่องแรกและผมก็เก็บเงินซื้อด้วยตนเองเพราะขึ้นชั้น ม4 ว่าจะเอามาทำรายงานทีอาจารย์สั่งและเอาไว้เล่นเกมนิดๆ แต่เจ็บใจร้านมันขายแพงเกินไป

Comment

เห็นใจด้วยจริงๆครับ เครื่องแรกด้วย - -"

Comment

น่าเห็นใจคับทีเสียเงินส่วนนั้นไปอ่ะ ที่แพงกว่า

Comment

เคสศึกษาครับ>>>>>>>>>>>>>>ผมใช้วิธีนี้ก่อนซื้อของครับ
                        -เช็คราคาก่อนซื้อ
                        -ซื้อแล้วไม่ต้องมาเช็คราคา(กลัวช้ำ)

Comment

ผมกว่าจะซื้อแต่ล่ะเครื่อง ดูแล้วดูอีก เช็คแล้วเช็คอีกครับ
                          ส่วนตัว ผมเน้นดูรุ่นที่อยากได้ก่อน แล้วค่อยเก็บตังค์ซื้ออ่ะ (กลัวเก็บเกิน :P)
                          ประมาณว่า จะซื้อทีผมรอข้ามปี (รอราคาตก)
                          พอไปซื้ออีกที ไม่มีรุ่นนี้แล้วน่ะครับ <--- คนขายพูด
                          ทำใจกำเงินกลับมา ดูรุ่นอื่นต่อไป แล้วเก็บตังเพิ่มรออีก 1 ปี ทุกวันนี้เลยไม่มี NB ซะที นี้ผมรอนานไปป่าวเนี่ย ?
                          เอิ้กๆ จะเลียนแบบก็ได้น่ะ ถ้าอดทนไหว ~

Comment

ท่าน Freedoms เหมือนผมเลยคับ เก็บจนรุ่นนั้นไม่มี คริคริ

Comment

มันก็อย่างนี้ละครับ ไม่มีความรู้ ไม่มีพี่เลี้ยง โดน...... ช้ำใจ

Comment

Working...
                              X