Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ Router Wireless ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ Router Wireless ครับ

คือตอนนี้ผมใช้เนททรูอยู่ ที่บ้านมีคอม 2 เครื่อง โดยเครื่องชั้น 2 จะเป็นตัววางโมเด็มแล้วต่อสายแลนเข้าเครื่องที่ชั้น 2 .. อีกเครื่องหนึ่งอยู่ชั้น 3 จะเป็นตัวรับสัญญาณที่มีเสาเสียบหลังคอม

ผมก็ลงไดร์เวอร์ตามปกติ เซตค่า VPI CPI ถูกต้อง เครื่องที่ชั้น 2 สามรถเล่นอินเตอร์เน็ตได้

แต่ตัวที่ชั้น 3 มันขึ้นเหมือนกับว่ารับสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้ เพราะว่าชื่อมันตรงกับไวเลสที่ชั้นสองปล่อยออกมาครับ และผมก็ลองเชื่อมต่อดูวิทีที่เหมือนกับโน๊ตบุ๊คทำ มันก็เหมือนมีสัญญาณเน็ตนะครับ แต่ว่ามัน sent+received มันน้อยมากประมาน 50-400 นี่ไม่ใช่ต่อวิ นะครับ แต่เป็นต่อช่วงที่ทดลองสัญญาณ

โทรถามช่าง ช่างเค้าบอกว่าอาจต้องลงไดร์เวอร์ใหม่ ไม่ก็เซตค่า ip ให้ตรงกัน

คือผมไม่เข้าใจวิทีแก้ปัญหาที่ช่างบอกแล้วอะครับ ทำตามความรู้ที่มีนิดหน่อยเต็มที่แล้ว

ถ้ายังไงฝากช่วยแก้ปัญหาให้ทีนะครับ T^T

ขอบคุณครับ
Working...
X