Announcement

Collapse
No announcement yet.

External HDD ดูหนังลื่นปรี๊ด ลื่นปรี๊ด หรือเปล่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• External HDD ดูหนังลื่นปรี๊ด ลื่นปรี๊ด หรือเปล่า?

ว่าจะหามาเก็บหนังสักหน่อย

USB 2.0 หง่ะ
    Last edited by HotDuckZ; 9 Aug 2007, 00:52:22. Reason: ลืม spec ซะงั้น

ถ้าชัวร์ๆ ลื่นๆก็ต้องมีพอร์ดe-sata

Comment

usb2.0 ก็เร็วเหลือเฟือครับ สำหรับเปิดหนังดูจาก hdd
      ขนาดใช้ hdd notebook 4200rpm ก็ดูได้ไม่มีสะดุดครับ
      แต่เวลาก๊อปข้อมูลลงhddจะเร็วทั้นใจสู้ firewire กะ e-sata ไม่ได้เท่านั้นเอง

Comment

ตามนั้น

Comment

แล้วจะเอาไว้ดูหนังอะไรก๊าบ... *_*

Comment

เร็วน่ะครับ ผมใช้ WD Scorpio 160 gb sata2 5400 rpm กับ Smartdrive (usb box) ตั้งแต่ใช้ดูหนัง ฟังเพลง ยังไม่เคยมีกระตุก (ดีด้วยเสียบ usb เสร็จเห็นเลย ไม่ต้องใช้ AC Adapter สะดวกดีเวลาดูดหนังจากบ้านเพื่อน)

Comment

ผมเอาHDD Laptop Seagate 120Gb 5400RPM ใส่Rack USB2.0เอาไว้เก็บอนิเมะไว้ดูก็ยังไม่มีปัญหาครับ เล่นไฟล์ตัวอย่างหนัง 720pจากตัวHDD Externalก็ยังไหว แต่1080pยังไม่เคยลองครับ(ไม่มีไฟล์อ่ะ)

ว่าแต่ มีใครเคยใช้ตัวHDD Box(Rack)ที่มันต่อกะTVแล้วดูหนังได้บ้้างครับ มันใช้ดีป่าวอ่ะ เล่นไฟล์HDได้ไหม จะได้หามาใช้บ้าง ไม่ต้องเปิดคอมพ์เวลาดูอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่าน

Originally posted by viva View Post
                แล้วจะเอาไว้ดูหนังอะไรก๊าบ... *_*
                หนังสารคดีจากแดนปลาดิบ บางเรื่องมันไรท์ลงแผ่นไม่ได้ แผ่นเสียอ่ะ

Comment

Working...
                X