Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตารางเปรียบเทียบรุ่นต่างๆ ระหว่าง nVidia กับ ATi ตั้งแต่อดีตจนถึงปี 2007 ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตารางเปรียบเทียบรุ่นต่างๆ ระหว่าง nVidia กับ ATi ตั้งแต่อดีตจนถึงปี 2007 ครับผม

มี Poll เล็กๆ น้อยๆ ให้ร่วมสนุกกันด้วยครับ
    อยากรู้ว่า OCZ Member ใช้ค่ายไหนกันบ้าง

เครดิต คลิกที่รูปเลยจ้า
    347
    nVidia
    53.03%
    184
    ATI
    36.02%
    125
    Intel
    0.86%
    3
    อื่นๆ
    0.58%
    2
    ณ เวลาที่จะใช้ อันไหนแรงกว่า ก็ใช้อันนั้นแหละ
    9.51%
    33
    Last edited by babyInnocence; 9 Aug 2007, 16:06:06. Reason: เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

ไม่มี3dfxแฮะ อิอิ
    จะว่าไป x1950xtxน่าจะอยู่กับx1900xtxนะ และก็7950gtน่าจะอยู่กับx1950xt และก็7950gx2น่าจะขึ้นไปเทียบเคียง8800gtsได้เลย
    อืม.. หรือว่าไม่ได้เทียบแค่ความแรงหว่า - -a
    ยังไงก็แล้วแต่ แจ่มคับ

ปล. อยากได้ radeon 8500 >.<

Comment

แหล่มเลยครับ

Comment

ATi สู้ สู้

Comment

ใช้ 2 ค่ายเลยได้ป่ะ อิ อิ

Comment

ยอดเยี่ยมเลยครับ ทำให้นึกถึงตัวการ์ดเก่าๆจริงๆ
            พวก 256 GTS พวกแรกๆนี่แรงกระจุยเลย แถมแพงอีกตะหาก
            ไม่นึกว่าผ่านมาไม่กี่ปีมันก็เปลี่ยนไปเยอะเลย

Comment

คิดถึง Voodoo จังเลย

เอารุ่นเก๋า ๆ มารวมให้บางสิ เอาใจคนหนุ่มหน่อย...555

Comment

คิดถึง 3Dfx VooDoo2 , 3Dfx VooDoo Banshee , 3Dfx VooDoo 3 ><!

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                  คิดถึง 3Dfx VooDoo2 , 3Dfx VooDoo Banshee , 3Dfx VooDoo 3 ><!
                  คิดถึงเหมือนกันครับผม

ผมเนี่ย แฟน 3Dfx เลยละ
                  แต่ตอนนี้ทาง nVidia ซื้อไปแล้วนี่ครับ ถ้าเชียร์ 3Dfx ก็เชียร์ nVidia ไปเลยครับผม แง่มๆ

(ส่วนตัวผมไม่ค่อยติดกับค่ายไหนนะครับ รุ่นไหนแรงกว่าตอนที่จะซื้อ ก็เอาอันนั้นเลย แง่มๆ เพราะหัวใจผมมันก็เรียกหาแต่ 3Dfx อิอิ)
                  Last edited by babyInnocence; 9 Aug 2007, 15:50:33.

Comment

สาวกค่ายสีแดงครับ จะถูกจะแพงให้แดงไว้ก่อน

Comment

ตอนนี้มาเป็นสาวกค่ายแดงเหมือนเดิมแว้ว^^

Roadmap ผมเอง^^จำปีไม่ได้แฮะ อันแรกๆจำไม่ค่อยได้แระ
                      TNT2>>GF2MX>>onboardS3Savage4>>GF4MX>>onboardGF6100>>X1600XT>>7600GT>>HD2600XT

Comment

ตอนแรก ผมก็คิดว่า 7900gs จะอยู่ระดับเดียวกับ x1950pro สะอีก เห็นราคาใกล้ๆกัน (ในบางรุ่น)

Comment

น่าจะเป้นแบบตารางกราฟ น่าจะดี อะ

Originally posted by babyInnocence View Post
                          ตอนแรก ผมก็คิดว่า 7900gs จะอยู่ระดับเดียวกับ x1950pro สะอีก เห็นราคาใกล้ๆกัน (ในบางรุ่น)
                          X1950PRO แรงกว่า 7900GS หน่อยหนึ่งครับ (ราคาต่างกัน)

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ ตอนแรกผมว่าจะเปลี่ยนค่ายดู ตอนนี้ใช้ 7300 GT Maxx ถ้าจะอัพแล้วย้ายค่ายคงต้อง รอ hd2600xt เข้าที่เข้าทางสิเนอะแบบนี้

แบบว่าเค้าว่า ati ภาพสวย อยากจะลองดูอ่ะครับ ไม่เคยใช้ ATI

Comment

ผมสาวก ATi แต่ชอบใช้ของ nVIDIA เพรามันเล่นเกมแรงกว่า o_o

Comment

Working...
                              X