Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องเปิดเอง + hibernate เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องเปิดเอง + hibernate เอง

พอเสียบปลั๊กปุ๊บ มันก็ติดเองโดยไม่ต้องกดพาวเวอร์บนเคส เล่นไปสัก ชั่วโมง 2 ชั่วโมงหรือ 5นาที ก็

hibernate เอง ถ้าไปปิดฟังฃั่น hibernate ในวินโดว์ เครื่องมันจะดับไปเองเลย(กลัวHDพังเลย

ต้องเปิด hibernate ทิ้งไว้) ลองเปลี่ยน Supply เป็น Delux 450W แล้วก็ยังเป็นอยู่ บางครั้งก็ใช้

งานได้ตามปกติติดต่อกันได้ 6 -8 ชั่วโมงชิวๆ อย่างนี้มันเป็นที่ CPU หรือระบบไฟบนบอดเน่าอะครับ

สเปก
    asrock p4i65g เพิ่งซื้อมือ1มาได้ 4 เดือนเอง
    Cel 2.0 478
    256/400 rox
    hd 160 gb maxtor
    การ์ดจอออน
    rw 48x

ขออีกข้อครับบางครั้งต่อเข้ากับแอมแล้วเครื่องมันรีเองเฉพาะตอนที่เสียบแจ๊คเข้าไปตอนที่เครื่องเปิดอยู่ เสียบเข้าซับวูฟเวอร์ไม่เป็นครับ เป็นที่อะไรครับ
Working...
X