overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: อยากจะบ้าตายครับ ช่วยหน่อย

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Default อยากจะบ้าตายครับ ช่วยหน่อย

คือว่าตอนนี้เครื่องไม่รู้เป็นอะไรอะครับ

แบบว่าตอนกลางวันเล่นไปติดต่อทั้งวันก็ไม่เป็นไรนะครับ เล่นเกมส์ 6 - 7 ชมต่อกันก็ไม่เป็นไร

แต่พอดึกๆสัก ตี 1 เล่นๆไปขึ้นจอฟ้าซะงั้น แล้วพอกดรีสตาร์ด เปิดไม่ติดซะงั้นอะ

มันร้อง ติ๊ด ๆ ๆ ๆ คล้ายๆว่าฟ้องแรม ผมติดว่าแรมเอ๋อ ก็ลองใส่ไปทีละแถว ก้ยังไม่ติด ทำไงก้ไม่ติด

ต้องทิ้งเครื่องไว้จนเช้าอะครับ แล้วมาเปิดไหม่ มันก็หายอะ เป็นยังงี้มา 3 วันติดแล้วอะ

เป็นเวลาไกล้ๆกันเรย ประมาน ตี 1 - 3 อะครับ กลางวันไม่มีอาการให้เห็นเรยอะ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

มันคงง่วงนอนแล้วมั้งครับ อิอิ

OverclockZone Member jadoo's Avatar

ไฟตกเปล่า psu นะลองเช็คดู

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

โอเวอร์คล๊อกหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    โอเวอร์คล๊อกหรือเปล่าครับ

โอครับ

OverclockZone Member MYAMD940X2's Avatar

Thumbs up โดนหวัดนก...อึ๊ป่าว..?

ที่มันขึ้นจอฟ้าหมด มันจะบอก ว่า your com กำลังป่วยฮะนะ..อิอิ !!!

มันว่า...แข็งแวร์ กับ อ่อนแวร์ ของ คอมพูเคอร์ ของคุณ ไม่ support กะ หน้าต่าง XP หรือ Vista ฮะนะ...ใชเก้าะ..?

ของเราก็เจอ..ทิ้งไว้..มาเปิดก็หาย...แต่มังก็จะเป็งอีกละซี...ท่านใครคือฉัน...อิอิอิ...

เราเยย...ทอด TV TUNER+Sound Card 7.1 24 bit ออก เพราะ หน้าต่าง XP มันฟ้อง...ศาลอุธรณ์..อิอิ

อิ!!! ว่า ซัพพอร์ต กะอีตา 24 บิต วะ...

ทางที่ดีคือทางลาดยางฮะนะ...อิอิอิ!!! (ยกเว้นสาย...บ้านขาโจ๋..โลโซ..ปลาแดกบอง...นะฮับ...) ลงหน้าต่าง

XP หรือ VISTA ใหม่ดีกว่าฮะ...รับรองหาย...ง่วง...โอเคเนาะ...โชคดีทุกๆ..คน...

OverclockZone Member chinay's Avatar

โดนแล้วคับ

ผีหลอก!!! ชัวร์

OverclockZone Member MYAMD940X2's Avatar

Arrow oc เหมืองกัง...

เออเราก็โอเช่งกัง...แฮ่ๆ..!!! ขอโทกล่วยคัก...

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

อ่านแล้วงงกะคนข้างบนนี้แฮะ เหอะๆๆๆ....

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

หาขนมหวาน + น้ำแดง มาไหว้กุมารทองที่บ้านมั่งดิ่ครับ

บางทีเค้าคงจะหิว...

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    หาขนมหวาน + น้ำแดง มาไหว้กุมารทองที่บ้านมั่งดิ่ครับ

บางทีเค้าคงจะหิว...

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อืม ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะครับ ของแบบนี้มันมีองค์

ผมแนะนำนะครับว่าช่วงเวลานั้นมันมี Run Process อะไรเป็นพิเศษหรือป่าว
    เช่น Update AntiVirus

ลองเช็คดูนะครับ

ตอนนี้อาการยังไม่หายครับ แต่หลังจากทำหลายวิธื

ก็เจอวิธีการเปิดเครื่องได้แล้วครับ คือการเอาสายไฟออกจาก PSU แล้วก็ปิดสวิชที่ PSU

แล้วเสียบเข้าไปไหม่อะครับ ถึงติดง่ะ เป็นที่อะไรละเนี่ยยยยยย แต่มันจะดีบอีกหรือไม่

ไม่มีใครรู้ มีส่วนไหมครับ ที่ Power จะไป อีกอย่างผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับการ OC อะครับ

เพราะว่าผมไช้มานานพอตัวเรยอะครับ แบบนี้ ที่เป็นแบบนี้เพราะเมื่อ 3 วันที่แล้ว

ไฟมันดับอะครับ แล้วเปิดเครื่องมาก็เป็นอย่างที่เห็น แต่ทิ้งเครื่องไว้นานๆมันก็หายนะครับ
    Last edited by Cesc; 10 Aug 2007 at 08:53:04.

OverclockZone Member moohoo's Avatar

ปวดหัวแทนเลยครับ

OverclockZone Member Juk63's Avatar
    ภูเก็ต (นนทบุรี)

ผมเคยเป็นครับ

แก้ไม่ตก เปลี่ยน ซีพียู บอร์ด แรม เลย

OverclockZone Member lazorous's Avatar

ลองเปลี่ยนคีย์บอร์ดูครับ เคยบอกเพื่อนมันไปเวลาคอมเสีย มันอาจจะช่วยได้ ล้อเล่นครับ

Bookmarks

Bookmarks