Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องpower supplyหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องpower supplyหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ของenermax EG465P-VE (FMA) เพิ่งใช้มา2เดือนเอง ปัญหาคือ ตอนนี้เวลาปิดเครื่องไปซักพักแล้วเปิดขึ้นมา เมนบอร์ดจะมีเสียงจี๊ดๆยาว จนเข้าวินโดซักพักก็จะหายดัง และถ้ารีสตาทเลยเสียงก็จะไม่ดังอีกเลย (ส่วนใหญ่จะดังเมื่อปิดเครื่องไว้ข้ามคืนแล้วมาเปิดใช้) ครั้งแรกนึกว่าเมนบอร์ดจะเสีย เลยลองเอาpsu deluxอีกตัวมาลองต่อดู ปรากฎว่าไม่ดังเลย ผมจึงลองต่อตรงenermaxดู แล้วใช้voltage meter วัดดู ไฟก็มาครบทุกเส้น เลยอยากถามว่า
    1. มันเป็นปกติของenermaxหรือป่าวครับถ้าใช้ไปซักพักจะทำให้เมนบอร์ดมีเสียง
    2. ผมควรเอาไปเครมไหม(ประกัน ANT) เพราะกัวเค้าจะเอาของเก่าซ่อมของคนอื่นมาเปลี่ยนให้
    3. ขอบคุณครับ

เคยได้ยินมาเหมือนกันนะครับปัญหานี้
    เห็นบอกว่า ไปเครมมาก็เหมือนเดิม แต่ใช้งานได้ดีปกติ ไม่มีปัญหา

ยังไงรอท่านต่อไปมาตอบครับ

Comment

มารออ่านด้วยคน

ของผมก็มีเสียงหึ่งๆๆๆ เหมือนเสียงผึ่งบินเลย

Comment

delux psu ระดับเทพ 555

Comment

ผมเคยใช้ รุ่นต่ำกว่าของคุณนะ ไม่มีเสียงครับ ผมคาดว่ามันผิดปรกติแล้วละ ผมว่าคุณควรเอาไปเครมครับ ที่ผมเค้าไปเครมที่ ANT ฟอร์จูนนะ เค้าซ่อมให้เลย คืนตัวเดิมมาให้ครับ

Comment

Working...
          X