Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อจอ LCD 15 นิ้วสักตัวให้คุณแม่น่ะคะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อจอ LCD 15 นิ้วสักตัวให้คุณแม่น่ะคะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ^^

อยากได้ตัวเล็กๆ น่ะคะ กระทัดรัดดี มีวิธีการเลือกซื้อยังไงบ้างคะ
    ต้องดูด้วยรึเปล่าว่ามัน support กับ mainbord ที่เราใช้อยู่มั้ย
    ตอนนี้ใช้ Flat 17 นิ้วอยู่ค่ะ ตอนนี้สนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ รบกวนช่วยดูด้วยนะคะ
    http://www.pcresource.co.th/computer...or-p-4969.html
    ขอบคุณค่ะ

อืม ขอโทษด้วยครับ ผมหา 15" ตัวที่เหมาะที่สุดให้ไม่ได้ แต่มีตัว 17" ที่น่าใช้และราคาไม่แพงแนะนำครับ
    เป็น Samsung SyncMaster "740N" 17" ราคาอยู่ที่ประมาณ 6500 น่ะครับ
    ถ้าบอก spec ก็เป็นข้อมูลด้านเทคนิคเยอะหน่อย แต่เข้าใจได้ไม่ยาก

Resolution: 1280 x 1024 <--- ความละเอียดสูงสุดที่ปรับได้
    Pixel Pitch: 0.264 mm <--- ขนาดจุด ยิ่งเล็กยิ่งละเอียด
    Brightness: 300 cd/m2 <--- ความสว่างยิ่งมากก็สว่างมาก
    Contrast Ratio: 600:1 <--- ความคมชัด ยิ่งเยอะยิ่งชัด(แต่ความจริงมันขึ้นอยู่กับเทคโนโลยีของแต่ละจ้าว)
    Response Time: 8 ms <--- อ่า..อันนี้แปลไม่ถูก คือยิ่งน้อยยิ่งดี ถ้าเยอะไปเราจะเห็นภาพเป็นเงาซ้อน
    View Angle: 160 / 160 (Horizontal / Vertical) <--- อันนี้มุมมอง
    Input Connectors: 15-pin D-Sub <--- พอร์ตเชื่อมต่อ อันนี้มาตรฐาน

ข้อมูลจาก www.thanni.com ครับ
    ผมก็แค่งูๆปลาๆ ยังไงรอท่านอื่นมาแนะนำด้วยก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ คุณ UnNormalZ ที่เข้ามาให้ความรู้เพิ่มนะคะ
      แล้วจะเอาข้อมูลมาปรับดูกับรุ่นอื่นๆค่ะ เพื่อความเหมาะสมด้วยค่ะ ><

Comment

Working...
      X