Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยหาสาเหตุ ทำไมมันกระตุกอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยหาสาเหตุ ทำไมมันกระตุกอ่ะครับ

พอดีผมเล่นเกม Cabal แล้วมันกระตุก ตอนแรกจะเปลี่ยนใหม่ยกเคส

แต่บางคนบอกว่าเปลี่ยนการ์ดจอก็พอแล้วครับ รบกวนช่วยดูให้หน่อยว่าจะเปลี่ยนแบบไหนคุ้มกว่ากันอ่ะ

CPU P4 3.0 GHz

Ram Dual Channal 4 แถว 1.5 GHz

Harddisk Sata ซัมซุง 7200 Rpm 80 G

การ์ดจอ Geforce FX5500 256 Mb

mainboard gigabite ชิบ intel 945

เนตความเร็ว 1 Mb / 512 Mb ใช้เครื่องเดียวไม่ผ่านเราท์เตอร์ หรือ ฮับ

แล้วเล่นเกมอื่นๆ มันกระตุกรึเปล่าละครับ เท่าที่ดู ก็ถือว่าดีแล้วนะครับ นั้น

ลองดูก่อนว่าเล่นเกมอื่นมันกระตุกไหมครับ รอท่านต่อไปครับ นึกสาเหตุไม่ออก

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
      แล้วเล่นเกมอื่นๆ มันกระตุกรึเปล่าละครับ เท่าที่ดู ก็ถือว่าดีแล้วนะครับ นั้น

ลองดูก่อนว่าเล่นเกมอื่นมันกระตุกไหมครับ รอท่านต่อไปครับ นึกสาเหตุไม่ออก
      คือ สมัยก่อนผมเล่น มิว ไม่เคยกระตุกครับ แต่พอเปลี่ยนมาเล่น GE มีกระตุกบ้างแต่ไม่หนักเท่าไรอ่ะงับ

Comment

ผมลืมบอกไป CPU เป็น Socket 478 แล้วก็แรม เป็น บัส 533 ส่วนการ์ดจอเป็น AGP นะครับ

Comment

ซื้อ 7600 GT สักตัว AGP ก็ลื้นแล้วครับ หรือ 7300GT ก็คนละเรื่องกับของเดิมแล้วครับ

Comment

ของผม 8800GTS ยังกระตุกเลยครับ เน็ต 1/512 ปรับ max หมดนะครับ ผมเด่าว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์หรือไม่ก็เน็ตส่งไม่พอ คิดในทางที่ดี 5555

แต่ถ้าเล่นเกมส์ที่ไม่ใช้เน็ต เกมส์ไหนที่ว่าโหดๆ เล่นได้หมด เนียน ลื่น ขาว อวบ ไม่มีกระตุก อิอิ

Comment

FX5500 กระตุกครับ แต่ก็พอเล่นได้ ปรับพวก effect ลงมาให้ต่ำๆ หน่อย พวก 7300GS ก้อน่าจะพอลื่นแล้วนะ ถ้าชัวร์ก็ 7300GT

Comment

ผม x1300 ยัง สบายๆ ไร้อาการกระตุก ง่ะ เปิด เกือบสุด หมด

Comment

Originally posted by Excalibur View Post
                  ของผม 8800GTS ยังกระตุกเลยครับ เน็ต 1/512 ปรับ max หมดนะครับ ผมเด่าว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์หรือไม่ก็เน็ตส่งไม่พอ คิดในทางที่ดี 5555

แต่ถ้าเล่นเกมส์ที่ไม่ใช้เน็ต เกมส์ไหนที่ว่าโหดๆ เล่นได้หมด เนียน ลื่น ขาว อวบ ไม่มีกระตุก อิอิ
                  เกมไหนบ้างครับที่ ขาว อวบ แล้วไม่มีกระตุก หายากครับมีแต่ ขาว อวบ แล้วกระตุกๆๆครับ ฮิฮิ อ่ะล้อเล่งน่ะ

Comment

จบแล้วครับ เปลี่ยนใส่ Inno FX6600 256 MB ครับ หายขาด แหะๆ แต่ดันได้ตังค์ซื้อใหม่อีก เลยปวดหัวอีกรอบ

ขอบคุณทุกๆ คนครับ

Comment

Working...
                    X