overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครเคยเล่นเกมจนเป็นแบบนี้มั่งครับ เล่นจนจอยพัง!!

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Default ใครเคยเล่นเกมจนเป็นแบบนี้มั่งครับ เล่นจนจอยพัง!!

เมื่อ2คืนก่อนนั่งเล่นRockman X5อ่ะครับ(เอาEMUเล่น) เล่นตั้งแต่ต้นจนจะจบละ ถึงSigmaร่างสุดท้าย แต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ปุ่มR2บนจอยกดไม่ติด!! ยังดีนะเนี่ย ที่Quicksaveออกมาแล้วเปลี่ยนจอยได้ (เพราะใช้EMUเล่น)

และแล้ว ปิดตำนานจอยเทพที่ใช้มาร่วม9ปี Saitek X6-34U USB
    จะบอกว่า ตัวจอยน่ะ ไม่สำคัญเท่าไหร่หรอกครับ แต่ว่าแม่ผมเป็นคนซื้อให้อ่า

ใครเคยมีความรู้สึกแบบนี้บ้างง่าครับ รู้สึกเสียดายเวลาของเสียเพราะคนที่คุณรักซื้อให้อ่ะครับ

OverclockZone Member DriverX's Avatar

ธรรมดาสรรพสิงบนโลกมีเกิดมีดับเป็นไปตามกรรม ตามดวงชะตาSaitek X6-34U USB ของท่านถือว่ามีอายุไขมากแล้ว ถึงเวลาละสังขารแล้ว ปล่อยเขาไปดีเถอะครับ

ผมก็เคยมีนาฬิกาที่แม่ซื้อให้เรือนแรกใช้ได้3ปีก็พังรู้สึกเสียดายเหมือนกันเลยเก็บเอาไว้ดูเวลาคิดถึงแม่ "ถึงเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนผมก็ยังรักแม่ครับ"

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

หุๆ ใกล้วันแม่แล้วอย่าลืมบอกรักแม่นะคร้าบบบ

รักแม่ทุกๆวันด้วยนะครับ ไม่ใช่แค่วันแม่วันเดียว^_^

OverclockZone Member [{R]}_kyo's Avatar

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    ทุกสิ่งในโลกล้วนไม่เที่ยง
    มีเกิดมีดับเป็นเรื่องธรรมดา

OverclockZone Member

เป็นผมคงเก็บไว้อ่ะครับ ไม่เอามาเล่นจนพังหรอก ถ้ามันมีค่าทางจิตใจกับคุณจริงๆ นะ
    หรือว่าเพิ่งจะมานึกถึงคนที่ซื้อให้เมื่อตอนที่มันพัง!!!

Quote Originally Posted by Drunkman View Post
    เป็นผมคงเก็บไว้อ่ะครับ ไม่เอามาเล่นจนพังหรอก ถ้ามันมีค่าทางจิตใจกับคุณจริงๆ นะ
    หรือว่าเพิ่งจะมานึกถึงคนที่ซื้อให้เมื่อตอนที่มันพัง!!!
    หุๆ ก็เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อประมาณ9ปีที่แล้ว(ลองคิดดูดิคับ ว่ามันเก่าขนาดไหน) จอยสติ๊กยังเสียบกะParrerel Port(พอร์ทPrinter)อยู่ ทีนี่เวลาแม่ผมทำงาน เค้าต้องคอยมาถอดสายจอยออก เพื่อต่อปริ๊นเตอร์ เค้าเลยซื้อจอยUSBให้อ่ะครับ(ลองคิดดูนะครับ 9ปีที่แล้วมันจะมีสักกี่รุ่น) และที่บ้านผมถือคติไว้ว่า ถ้ามีคนซื้อของให้แล้วไม่ใช้=ไม่เห็นค่าของของชิ้นนั้น(ถ้าเห็นค่าคงใช้ไปแล้วล่ะ) หรือไม่ก็ไม่ถูกใจ/ไม่ชอบคนคนนั้น ครับ^_^

OverclockZone Member

นานาจิตตัง คิดได้หลายแง่ครับอิอิ เราควรเคารพความคิดของคนอื่นครับ ^^

OverclockZone Member mone1479's Avatar
    สะพานควาย,สะพานใหม่(พหลโยธิน 48),รามอินทรา กม.2

ซ่อมได้ ไหม กด R2 ไม่ได้
    อาจเป็นที่ปุ่มยางเสีย หรือมีคราบสกปรก

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

น่าจะซ่อมได้

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

ซ่อมมา2รอบแล้วคับ คราวนี้ไปจริงๆเลย=_="

OverclockZone Member hotbiee's Avatar

พังแล้วก็ไม่เป็นไร เอามาขัดแล้วก็เก็บไว้ดูเล่นได้

OverclockZone Member RadicalX4's Avatar

เหมือนผมเลย ซื้อให้แล้วไม่ใช้โดนด่า

OverclockZone Member puknate's Avatar

เอิ๊กๆของผมเล่นวินนิ่งกันจนพังไปตั้งหลายอันแล่ว-*-
    พังจนมันเปงเรื่องธรรมดาไม่ซีเรียสเพราะถอยจอยถูกๆมาใช้เอางับ

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

ผมชอบใช้กะพอร์ท Lpt มากก่านะ โมง่ายด้วย
    พวกจอยเพลย์อ่ะ หาที่ตลาดข้างรพ.กลาง วันเสาร์อ่ะ
    โมโดยการตัดพลาสติกปุ่มกด เอาไว้เล่น เกมต่อสู้ ดีๆ อิอิ
    ว่าแต่ ตอนนี้ M2N-E ไม่มี Lpt นี่ดิ ปันหาละ
    โธ่ถัง !!! สงสัยต้องซื้อตัวแยกจอยแบบ USB ซะละ แต่ว่ามันใช้ไงหนอ~~~

หุๆ เอารูปมาให้ดูกันครับ สรุปว่าไม่ใช่แค่R2แต่ปุ่มD-Padก็ไปด้วย.. T_T"
    Attachment 49957
    Attachment 49958
    Attachment 49959

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

เก็บไว้เป็นอะไหล่ก็ได้ครับ พวกปุ่มยางน่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks