Announcement

Collapse
No announcement yet.

galaxy 7900gs ของผมทำไมร้อนจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• galaxy 7900gs ของผมทำไมร้อนจังครับ

ผมใช้ Galaxy Geforce 7900gs Zalman 540/1400 อยู่ครับ เวลา idle อุณหภูมิ 47C แต่เวลา Full Load อุณหภูมิขึ้นมาเกือบ 70C เลยครับ ใช้เดิมๆ ไม่ได้ OC แต่ประการใด

ไม่ทราบว่าถ้าเป็นยังงี้ปกติดีหรือไม่ครับ แล้วถ้ามันไม่ปกติเอาไปเคลมได้ไหมครับ หรือว่าต้องทนต่อไปครับ >.<

ไม่ร้อน อะ

Comment

เหมือนเห็นของท่านอื่นไม่ร้อนเท่านี้อ่าครับ

แล้วตัว Galaxy ของผมลากไม่ค่อยไปเลยครับ 620/750 ก็ตันแล้วอะ (ไม่รู้ลากไม่ไปหรือลากไม่เป็นครับ) ไม่ทราบว่าที่ลากกันได้มากๆทำอย่างไรกันมั่งอะครับ คือผมใช้ Riva tuner พอปรับ Clock มากๆมันก็บอกว่า fail internal clock อะครับ
      แล้วพอลาก Ram ไป 800 เล่น Company of heroes ก็หลุดออกมาบอกว่า Access violation แล้วอ่าครับ T_T

Comment

ปกติครับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูซิครับ ไหม่สุดไม่ดีเสมอไป

ส่วนเรื่องความร้อนน่าจะมาจากเคส สะสมความร้อนมากไป ลองเปิดฝาวัดความร้อนตอน เล่นเกมส์ดูครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

แสดงว่า Driver นี่มีผลต่อการ Clock ด้วยหรอครับ แบบว่า Driver บางตัว Clock ได้น้อยหรอครับ

Comment

Working...
              X