Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้โปรแกรมRegseekerลบค่ารีจิสตรี้ในคอมแล้วเปิดวินโดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้โปรแกรมRegseekerลบค่ารีจิสตรี้ในคอมแล้วเปิดวินโดไม่ได้

ผมใช้Regseekerสแกนหารีจิสตรี้ทั้งหมดในเครื่องแล้วเผลอไปลบมันทั้งหมดพอรีบู๊ต
    เครื่องมาก็เจอหน้าจอล็อคอินทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งพาสเวิร์ดไว้ก็เลยทไให้เข้าวินโดไม่ได้เลยต้องแก้ไขยังไงครับ

ท่าไม้ตายโล้ดพี่น้อง ลงใหม่ เหอะๆๆๆ
    หากมีข้อมูลสำคัญในไดร์ c: ก็ลองถอด hdd ไปจัมป์กับเครื่องอื่นแล้วดึงข้อมูลเก็บไว้แล้วกันครับ

เรื่องการลบพาสก่อนเข้า OS ก็สามารถทำได้หลายวิธีนะครับ อย่างที่เคยทำก็จะใช้แผ่น Qpc แผ่นไหนนี่แหละจำมะได้ละ ไม่ได้เขียนปกไว้ ....บูทโดยเข้าไปใช้ os ที่มีอยู่ในแผ่น แล้วจะสามารถเข้าไปแก้ไขพาสใน hdd ได้....

Comment

Working...
    X