Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆใช้คอมไปนานเท่าไรถึงจะ..........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม6เดือนถอดทุกชิ้นส่วนออกมาทำความสะอาดใหม่หมดคับ แล้วทาซิลิโคนใหม่

Comment

อยู่ที่ซิลิโคนอ่ะ ว่ามันแห้งแข็งไปหรือป่าวว ถ้ายังไม่แห้งก้อไม่ต้องทาใหม่ก็ได้ แต่ซิลิโคนบางยี่ห้อใช้ไปนานๆ แล้วมันจะแห้ง แบบนี้ความร้อนขึ้นแน่นอนครับ

Comment

ของผมแกะออกมาปัดฝุ่นทุก6เดือน
        ทาซิลิโคนใหม่ทุก1ปีครับ ครั้งล่าสุดเอาCM Nanofusionลงไป มันบอกว่าได้2ปี ก็คงอีก2ปีล่ะครับกว่าจะถอดออกมาทาใหม่

Comment

ใช้จนกว่ามันจะร้อนขึ้นแบบไม่มีสาเหตุ ถึงค่อยทาใหม่

Comment

ไม่เคยแกะทาใหม่เลย

Comment

ของผมปีกว่า ๆ ก็ยกเครื่องใหม่แล้วครับ... ระหว่างช่วงนั้นก็เอามาเป่าบ้าง... ก็เลยไม่เคยได้แกะออกมาทาใหม่เลย

Comment

สามปีจ้า

Comment

ของผมก็ปีนึง

Comment

Working...
                  X