Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 460W / EG465P-VE (FMA) ถ้าเอามาใช้ลาก จะเวิกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 460W / EG465P-VE (FMA) ถ้าเอามาใช้ลาก จะเวิกไหมครับ

Enermax 460W / EG465P-VE (FMA) ถ้าเอามาใช้ ลาก เนี่ย จะเวิกไหมครับ
    เห็นคนบอกกันว่า จ่ายไฟไม่นิ่งครับ

ดีมากๆครับ enermax จ่ายนิ่งอยู่แล้วครับ

Comment

รุ่นที่บอกนิ ราคา 2500 นะครับ Enermax 460W / EG465P-VE (FMA) อันนี้นะครับที่ เวบ ร้าน Tk อะครับ

Comment

ครับผม อันนี้ผมใช้ ตัว 300 w อัดนะครับ
        Last edited by อิมพีเรียล; 10 Aug 2007, 14:50:51.

Comment

จะได้มะต้องเสียตังซื้อ ซัฟพาย ใหม่ ไอ้ตัว 4500 น่ะ ประหยัดไปหน่อย เพราะ ลากไม่มากหลอก อิอิ

ขอบคุงมากครับ

Comment

เห็นคนบอกกันว่า จ่ายไฟไม่นิ่งครับ
            เป็น PSU ประสิทธิภาพอยู่ในระดับสูงพอสมควรครับ เป็นไปได้ยากที่จะจ่ายไฟไม่นิ่ง ถ้าไม่ไปยัดอุปกรณ์จนล้นเครื่อง ( CPU รุ่นบริโภคไฟฟ้า + HDD*4 DVD-RW*2 8800GTS พัดลม 12 เซนติเมตร อีกนับไม่ถ้วน ) แบบนี้ 460วัตต์ก็ไม่ไหวนะคับ

ถ้ามั่นใจว่าเครื่องที่ใช้ บริโถคไฟฟ้าตอน Full load ไม่เกิน 450 วัตต์ ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนตัวใหม่หรอกครับ

Comment

ลากได้สบายๆคับ

Comment

เดี๋ยวไปดู PSU รุ่นนี้มาใช้มั่งดีกว่า ว่าแต่ร้านขาประจำที่ตะวันนาไม่มีขายอะดิ เดี๋ยวไปดูแถวเสรีเป็นร้านเก่าแก่ที่ผมเคยใช้บริการอยู่ แต่จะมีเปล่าไม่รู้ แต่น่าจะมีแหล่ะ เพราะเขาขายของ Hi-End ด้วย

ร้านขาประจำแถวตะวันนา อะไรที่ Hi-End หน่อยไม่ค่อยจะมีขายซะด้วยดิ เช่น CPU Top สุดก็ E6750 Mainboard Top สุด ก็ P5B

Comment

Working...
                X