Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่องย้าย windows system Drive C:

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่องย้าย windows system Drive C:

ถ้าผมต้องการย้าย WinXP จาก HDD ตัวเดิม(SATA I) ไป ตัวใหม่ เพราะมันเป็น SATA II
    ตัวเก่าแน่นไปหน่อย
    มีวิธีทำอย่างไรบ้างครับ แนะนำให้ด้วยนะ

ghost ไปงับ

Comment

ใช้ norton ghost ใช่ไหมคับ
      แฮะๆๆๆ ไม่เคยทำเลย ไม่รู้วิธีใช้โปรแกรมนี้ซะด้วย
      ไงก้อขอบคุณคับที่แนะนำ

Comment

http://www.com-th.net/software/?ghost

Comment

สำหรับ HDD SATA เข้าโกสต์ด้วยคำสั่ง ghost /noide
          ใส่พารามิเตอร์ /noide ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by chienthegooners View Post
            สำหรับ HDD SATA เข้าโกสต์ด้วยคำสั่ง ghost /noide
            ใส่พารามิเตอร์ /noide ด้วยนะครับ
            อันนี้หมายถึงว่า run Norton ghost บน dos
            ด้วยคำสั่ง และพารามิเตอร์นี้ใช่ไหมคับ ghost /noide
            HDD ทั้ง SATA I and SATA II ?
            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ เดี๋ยวต้องไปศึกษาโปรแกรมลองซ้อมมือ ก่อนทำจริงดีก่า

Comment

Working...
            X