Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC ให้ E6750+DARKไป 3.9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC ให้ E6750+DARKไป 3.9

สเปก
    E6750
    DFI DARK NF650i ULTRA
    G SKILL 6400 CL 4-4-4-12 NT 1GB*2
    Enermax 460W

ช่วยสอนวิธี OC ให้ได้ 3.9 ทีครับไม่เคยเล่น DARK งงมากเลย
    ลองหลายสูตรแล้ว OC ไม่ไปเลย

ปล.ไปโหลดBIOSได้ที่ไหนหาจากgoogleก็ไม่เจอ
    Last edited by bapladoc; 10 Aug 2007, 18:57:30.

เอาแรงขนาดนั้นเลยเหรอคับถ้ามันแฮงค์ / ค้างก็แสดง ว่า cpu มันไม่ไหวมั้งคับ ผมว่า อิอิ
    ตัว คูณ มันน้อยไป 555+

Comment

3.9แค่อยากลองเฉยๆเพราะเห็นเค้าทำกันได้
      แต่ผม OC DARK ไม่เป็น แค่ 3.1 ก็ค้างแล้วอ่ะ
      เอาเป็นว่าใครเคยใช้บอร์ดตัวนี้มาสอนหน่อยคับ

Comment

รอท่านอื่นครับ ผมใช้ ds3

Comment

เพิ่มไฟ CPU
          ทดบัสแรมลง
          เพิ่มไฟแรม
          แล้วก็ค่อยลาก จ๊ะ ( ดูความร้อนด้วย นะ )

Comment

ไบออสของท่าน น่าจะโหลดได้ตามนี้ครับ
            http://us.dfi.com.tw/Support/Downloa...FLAG=A&SITE=US

Comment

ขอบคุณครับผลเป็นไงเด๋วมาบอก

Comment

ผมได้ 3.8 ตามลายเซ็นต์นะครับ 6750 เกินกว่านี้ ยังไม่ได้ลองครับ
                เคยลองแล้ว แต่รัน orthos ไม่ผ่านอ่ะครับ สงสัยยังไม่ได้ปรับหมดครับบ

แต่ 6750 น่าจะได้ครับ 3.9 แล้วเสถียรนะครับ เพราะเห็นเวปนอกได้กันสบาย
                วีก 19 ป่าวครับตัวนี้.....

Comment

อ๋อ ของป๋ม L719 คับ

Comment

ตัวนี้มันเพิ่มไฟแรมไม่ได้เลยอ่าคับ
                    เคยลาก 4.0 g.skill pk แตะ 1001 แฮ้งเลย - -"
                    week19 เทพมากกก
                    จขกท ลองมั่ยปรับไฟอย่างอื่น ปรับแต่ cpu ดูสิครับ
                    แต่ไม่รู้ว่า nt จะไหวมั้ยนะคับ 3.9

Comment

Originally posted by bapladoc View Post
                      อ๋อ ของป๋ม L719 คับ
                      ก็ของท่านนะมันweek19ของเทพอย่างแรงเลยครับ

Comment

Working...
                      X