Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ อยู่ๆ ไฟล์ วิดีโอ(wma) เล่นไม่ได้เฉยเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ อยู่ๆ ไฟล์ วิดีโอ(wma) เล่นไม่ได้เฉยเลยครับ

เปิดกับ wmp ไม่ได้เลยครับ แต่ถ้าเปิดกับ วินแอม กับ Jet จะออกแต่เสียง ภาพไม่ออกครับ ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนเคยเล่นได้
    มีวิธีแก้ยังงัยครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by benzmore; 10 Aug 2007, 18:52:50.

ลบแล้วลงใหม่ เลือกเวอร์ชั่นที่สูงกว่าหน่อย....จะหายมั้ยเนี่ยะ หุหุ

Comment

ลองแล้วครับ ไม่หาย
      ผมลบโปรแกรม Mutimedia player ทุกชนิด แล้วลงใหม่ ก็ไม่หายครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมนี้ไหมครับ ผมใช้ อยู่ คู่กับ Media Player Classic แล้วจะลืมโปรแกรมอื่นไปเลยครับ

http://www.gomplayer.com/download.html

Comment

เปิดไม่ได้เหมือนกันครับ ขึ้นคล้ายๆ wmp ประมาณว่า หา code ไม่เจออะไรซักอย่างนี่แหละครับ

Comment

duns

Comment

wma = window media audio มันจะมีแต่เสียงอยุ่แล้วครับ ไม่มีภาพ ต้อง wmv ครับ ถึงจะได้ทั้งภาพทั้งเสียงง

ไฟล์ video ไม่มีเป็น wma นะครับบบ
              Last edited by Drunkman; 11 Aug 2007, 00:50:48.

Comment

อันนี้เลยครับ ที่เปิดไม่ได้

Comment

โอ้....มิยาบิ....หุหุ

Comment

ลองใช้ KM player ดูยังครับ
                    http://www.kmplayer.com/forums/index.php

Comment

Originally posted by dears View Post
                      โอ้....มิยาบิ....หุหุ
                      ยังเข้ามาเห็น ทันอีก

Comment

ลองลง code Combined-Community ดูครับ น่าจะหายนะ ตัวนี้รวม code ต่างๆไว้หมด .kmv ยังเปิดได้เลย
                        ก็คือเปิดได้หมดทุก นามสกุล คิดว่านะ ใช้โปรแกรมไรเปิดก็ได้ครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นนะครับอาการนี้ เมื่อก่อนน่าจะเล่นได้ อยู่มาวันนึง เล่นไม่ได้ซะงั้น ลงโปรแกรมอะไรก็เล่นไม่ได้คับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร ถ้าเจ้าของกระทู้เป็นอาการเดียวกับผม ก็เตรียมลงวินโดว์ใหม่ได้เลยคับ เพราะน่าจะเป็นที่วินโดว์ เพราะผมลองลง codec ทุกตัวแล้วก็ยังเล่นไม่ได้เหมือนเดิมคับ แต่พวกไฟล์ที่เป็น AVI หรือ DAT นี่เล่นได้ปกตินะคับ

Comment

ขอม่าง อิอิ

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                              ยังเข้ามาเห็น ทันอีก
                              ....

Originally posted by punnova View Post
                              ลองลง code Combined-Community ดูครับ น่าจะหายนะ ตัวนี้รวม code ต่างๆไว้หมด .kmv ยังเปิดได้เลย
                              ก็คือเปิดได้หมดทุก นามสกุล คิดว่านะ ใช้โปรแกรมไรเปิดก็ได้ครับ
                              ทำยังไงครับ อยากทำมั่ง..
                              Last edited by hornetpc719; 27 Aug 2007, 10:03:28.

Comment

Working...
                              X