Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรอัพเกรดอรายดีอ่า เครื่องมันเน่าโครต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรอัพเกรดอรายดีอ่า เครื่องมันเน่าโครต

CEL 1.7 เมนบอร์ด ECS ซิปset VIA ใส่แรมได้ 2 แบบคือ SD/DDR

แรม บัส 333 256 mb ของเดิม 128 mb bus ตํากว่านี้ VGA on บอร์ด แชตสูงสุดได้แค่ 32 mb

รองรับ AGP4X

อัพเกรด เปงอย่างนี้ดีไหม เพิ่ม แรมอีก 256 mb เปง 512 MB

ใส่การ์ดจอ 9250 ก้อจะวิ่งไปอยู่ที่ 4 X ดีไหมอ่า

Originally posted by namza View Post
    CEL 1.7 เมนบอร์ด ECS ซิปset VIA ใส่แรมได้ 2 แบบคือ SD/DDR

แรม บัส 333 256 mb ของเดิม 128 mb bus ตํากว่านี้ VGA on บอร์ด แชตสูงสุดได้แค่ 32 mb

อัพเกรด เปงอย่างนี้ดีไหม เพิ่ม แรมอีก 256 mb เปง 512 MB

ใส่การ์ดจอ 9250 ก้อจะวิ่งไปอยู่ที่ 4 X ดีไหมอ่า
    ถ้าเอาแค่เล่นเกมออนไลน์บ้านๆได้ ก็อัพแรมเป็น 512 กาดจอเป็น 9550
    แต่ผมว่าไม่ค่อยคุ้มนะซื้อใหม่ไปเลยดีก่า amd ชุดใหม่ไม่แพงเท่าไรหรอกคับ

Comment

ซื้อใหม่เลยดีกว่าครับ ของเก่าก็ยังพอขายได้อยู่ เก็บตังค์อัพเกรดไว้ซื้อของใหม่ครับ ราคาคอมมีแต่จะยิ่งลดๆๆ แล้วก็ลด

Comment

กำ

Originally posted by namza View Post

เดิมที เคย ใช้ spec เดียวกับ ท่าน
        เคยลอง อัพเกรด เป็น ram ddr 512*2 vga 9550 ddr 128 mb แล้ว

เล่นเกมยังไงก้ไม่ ลื่น สงสัยเป็นเพราะ cpu ที่ห่วยมากๆ
        แนะนำ ซื้อใหม่ ไม่ก็เปลี่ยน cpu + เมนบอด ให้เป็น P4 2.0 + รองรับแรม ddr 400 + agp 8x แล้วค่อยหา ทางอัพ ครับ

เพราะ celeron 1.7 ถือว่าห่วยแตกมาก และ คิดว่าเล่นเกมใน ปัจจุบัน ไม่ไหวแล้วเป็นแน่

Comment

ตามที่ท่านอื่นแนะนำเลยครับ ถ้างบน้อยมากเลยก็เล่น Athlon643000+ 1890บาท กะบอร์ด ALiveNF6G-VSTA ก็พันกว่าบาท เล่นVGA ออนบอร์ดไปก่อน แล้วก็แรม 512 สักแถวก็ไม่ถึงพัน ฮาร์ดิสต์ใช้ของเดิมไปก่อน มีงบก็ค่อยเพิ่มทีหลังจะดีกว่านะครับ อัพแรมตอนนี้เดียวจะเสียดายของ

Comment

Working...
          X