Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัสข้ามสายแพได้ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัสข้ามสายแพได้ป่าว

ผมอยากรู้ว่าถ้าต่อฮาร์ดดิส สองลูก ด้วยสายแพเดียวกัน แล้วอีกลูกนึงมีไวรัส
    แล้วไวรัสจะสามารถวิ่งข้ามมาที่ฮาร์ดดิสอีกลูกนึงได้รึป่าว
    ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรกับมันมันจะข้ามมาเองได้มั้ย
    แล้วมันจะมีวิธีไหนบ้าง ที่มันสามารถจะเดินทางข้ามมาได้

คือ อยากจะเลี้ยงไวรัสไว้ศึกษา อะคับ แต่กลัวว่า มันจะกระโดดมากิน ข้อมูลผม
    เลยกะว่าจะหา ฮาร์ดดิสมาเพิ่มอีกตัว ไว้เลี้ยงมันโดยเฉพาะ

และก็มีคำถามอีกข้อนึงครับ คือ ถ้าผมโหลดไวรัสมาตัวนึงแต่เป็นไวรัสบนมือถือนะ
    ผมสามารถใช้แสกนไวรัสบน คอมพิวเตอร์จะแสกนเจอรึป่าว

2 คำถามนะครับ

= =" เราสามารถเลือกไวรัสเดินตามทางที่กำหนดได้ด้วยเหรอคับ = ="??

Comment

ไวรัสบนมือถือมันจะรันไม่ได้บน pc มั้งครับ ส่วนเรื่องการติดไวรัสข้าม hdd ได้ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับไวรัสว่าจะโจมตีไฟล์อะไร ทำงานแบบไหน จะเลี้ยงไวรัสไว้ก็หาโปรแกรม antivirus ที่ไว้ใจได้หน่อยละกันครับ

Comment

ขอให้ประสบความสำเร็จครับ

Comment

Working...
        X