Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสโน๊ตบุ๊คซ่อมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสโน๊ตบุ๊คซ่อมได้มั้ยครับ

คือฮาร์ดดิสของผมสิมันเป็นไรไม่รู้อยู่ดีๆก็ไม่สามารถทำอะไรกับมันได้เลย เครื่องมองไม่เห็นฮาร์ดดิสครับ คีอใช้อยู่ดีๆเครื่องก็ค้างแล้วพอบูตเครื่องทุกอย่างก็มลายหายไปข้อมูลที่เก็บสะสมมานานหลายร้อยปี ก็สลายหายไปฮาร์ดดิสก็พัง ชีวิตก็พัง ไม่รู้จะทำยังงัยแล้วคร้าบพี่น้อง

hd กี่ปีแล้วอ่ะงัป เอาไปเทริน(คุยกับศูนย์ดู)อาจจะได้นะงัป

ซ่อมก็มีร้านอยู่โซนหลังพันทิพย์ เยอะเลยงัปชั้นบนๆหน่อยนะงัป

Comment

น่าจะ2ปีนะครับคือมันมากะโน๊ตบุ๊คของพี่ชายน่ะครับพอพี่เค้าเปลี่ยนใหม่เลยมาใช้เก็บงานเก็บข้อมูลเพียบเลย โน๊ตบุ๊คน่าจะมีประกันแค่ปีเดียว แต่ฮาร์ดดิสผมไม่แน่ใจว่าประกันเท่าตัวเครื่องเลยหรือป่าวเพราะมันมีแค่บาร์โค๊ดติดอยู่เท่านั้นเอง

Comment

ส่วนใหญ่ก็ประกันรวมกันหมดล่ะค้าบบพี่น้องงง ลองถอดออกมาต่อกับ pc ดูอ่ะค้าบ หาซื้อหัวแปลง usb มาลองดูอ่ะ ถ้ายังไม่เจออีกสงสัยเดี้ยงสนิท ต้องไปให้ที่ศูนย์เค้า backup ข้อมูลออกมาให้แล้วล่ะครับบ

Comment

ไม่ควรประมาทครับ ควร Backup ลง DVD ไว้เป็นระยะ

Comment

มีใครเลยเอาไปแบ็คอัพหรือว่าซ่อมมั่งครับอยากรู้ว่ามันแพงมั้ยหรือใครมีวิธีใดจะแนะนำบ้างครับลองถอดมาเสียบยูเอสบีกับพีซีแล้วไม่เจอเลยครับ

Comment

Working...
            X